Quán Quân EPS 2020: xướng tên RAL...Quán Quân thị giá 2021: chờ gọi tên RAL

Nếu muốn bán đã bán hết rồi bán và nó đã giảm từ đỉnh 250 về 170 rồi còn gì. Tôi vẫn đánh giá đây là cơ hội mới cho cổ đông chiến lược vào nhé. Bác đánh giá nội tại nó xem EPS 4 Quý đang 32k, PE 6.2, nó cô đặc thì úp bô kiểu gì.
Bác đã cược thì tôi cũng xin cược hết thứ 2 đỏ thì tôi xóa Topic này nhé. Mọi phàn biện đều tốt nếu bác cho ý kiến phản biện. Thân!

Viết chính tả còn sai, cũng đòi làm chim lợn

Đang chờ tụi chim lợn vào chê như hồi pic Hoa Sen

Chim lợn khoản phải thu các kiểu thì còn có cái về mặt phân tích phản biện, chứ vô chửi đổng thì chịu.

RAL đủ trả tầm ấy cổ tức rồi.

Xóa Pic đi đồng chế🙈

Có cổ đông nào ở đây còn gồng không ạ? Còn anh em nào đợi lăn chốt thì ới e với, em cô đơn quá

1 Likes

Vẫn kepper nha bác. Mai chốt quyền rồi hi vọng sẽ tốt

1 Likes

Ơ cho em hỏi tý, em dùng Tcbs mà sao đến giờ này vẫn chưa thấy đăng ký quyền mua được nhỉ??
Phiên sáng nay chạy tít phết, hy vọng đà giữ vững cho phiên chiều

6/1 mới mua được bác. Năm nay LNTT 507 tỷ yên tâm nắm giữ nhé.

1 Likes

Cảm ơn bác nhiều, em hỏi thêm chút nữa là ai mua được trong phiên này (giá 145) là quá hời đúng không ah? Vì ngày mai mới giao dịch không hưởng quyền nghĩa là mua hôm nay thì vẫn được hưởng quyền mua giá 93k phải không Bro?
Với cả, chúng ta đều theo hướng đầu tư giá trị, Bro giải thích cho em vụ dòng tiền đổi dấu liên tục, rất không chắc chắn không ạ?

1 Likes

Hôm qua là ngày chốt quyền r nên hôm nay điều chỉnh xuống 138k đó. Mua hôm nay ko được hưởng quyền nhé bác

1 Likes

Tranh thủ lúc này anh em bàn luận tý, bác nghĩ sao về ban lãnh đạo của Ral, tỷ lệ chi thưởng có quá cao so với các doanh nghiệp trong ngành không ạ? Mà em cứ tưởng phải đăng ký quyền mua rồi mới thực hiện quyền mua cơ

1 Likes

Bác mua hôm 27 giá 182 là ngày chốt quyền t đó. Ban lãnh đạo tôi nghĩ ổn, tuy nhiên về đợt phát hành này cho thấy BLĐ vừa yếu và thiếu kinh nghiệm trong lĩnh vực phát hành và các vấn đề tăng vốn. Không biết bên nào tư vấn nhưng cổ đông rất bức xúc. Tuy nhiên mua Ral phải trong đường dài chứ trong ngắn hạn cổ phiếu pha loãng EPS giảm còn 17k. Bác cân nhắc.

1 Likes

Với 400 tỷ LNST thì eps giảm từ 33k pha loãng sẽ giảm về 17k, PE 8. Cùng với tiềm năng tăng trưởng, ưu đãi thuế và những ưu đãi khác cũng rất đáng xem xét.

1 Likes

Bác khai sáng cho em vụ dòng tiền từ hoạt động kinh doanh? Sao nó bất ổn thế ạ? Mà sau khi phát hành thêm thì có hứa hẹn là sẽ khác không bác

1 Likes

Ral cho các đại lý nợ nhiều để mở rộng thị phần. Đây cũng là vừa ưu vừa nhược tùy mỗi nhà đầu tư nhận định.

Đây có lẽ là giải pháp của bạn quản trị khi muốn đè các đối thủ cạnh tranh. à bác có thông thạo phân tích kỹ thuật không? Theo bác thì vùng mua của Ral sau khi điều chỉnh do phát hành thêm là bao nhiêu ạ?

1 Likes

Tôi ko rành PTKT nên ko cho ý kiến được , quan điểm của tôi RAL là cổ cơ bản tăng trưởng, vẫn còn dư địa trong dài hạn, tuy nhiên ngắn hạn sẽ chịu ảnh hưởng các vấn đề liên quan phát hành thêm. Tôi nắm khá lâu rồi nên cũng ko quan trọng nó đi thế nào.

Bác chơi T+ tôi khuyên ko nên mua