REE HDG PC1 NT2 QTP - Nguồn điện, xây lắp điện cổ nào mạnh hơn?

Hôm nay giảm phiên cuối cho ae mua PC1 hoặc HDG rồi. Từ trước giờ mới thấy một dự án 1 tỷ đô được hoàn thành nhanh như vậy. Từ khởi công cho đến khi hoàn thành và đấu nối truyền tải chưa đầy 1 năm. Nếu từ Nam ra Bắc sẽ thấy Việt Nam hiện tại là một đại công trường về hạ tầng giao thông.

1 Likes

HDG chuẩn bị xuyên “không” rồi ae

Khó nói =))

HDG giá này còn múc được ko ad nhỉ

Múc thì ăn về 32 hửm

Hay đợi vượt hẳn MA50 mới múc

HDG có 2 tuần tích lũy trên đỉnh của cây nến phiên FTD ngày 16.08 và hôm nay tăng rất mạnh đóng cửa cao nhất ngày. Nếu nhìn tổng VN-Index đã cân bằng sau phiên hôm nay hay chưa thì chưa chắc chắn. Vì mới một phiên sáng giảm với thanh khoản thấp sau đó phục hồi về cuối phiên, tuy nhiên đó chỉ là từ góc nhìn tổng thể, còn với từng cổ phiếu riêng biệt thì khả năng rất cao hôm nay đã tạo đáy. Do vậy những phiên tới đây nếu VN-Index có retest cung thì những mã mạnh như HDG DPM DCM MSN cũng ko có đáy thấp hơn ngày hôm nay.
Kết luận: Mua HDG nhé.

2 Likes

A nào sợ thì về đi, a còn tiền thì ở lại cùng e hihi

1 Likes

hdg đang mở band lên rồi, moii nguoi yên tâm cầm len 30 nào , lên 30 rung lăc tính tiếp

2 Likes

Giữ nhé.

1 Likes

Cii bạn có thể cho mình xin chút nhận định được không, cám ơn bạn

2 Likes

Rất nhiều bên cho rằng PC1 hết sức bật sau khi dự án đường dây 500kv mạch 3 hoàn thành. Nhìn vào BCTC của PC1 thì doanh thu đến từ dự án này chiếm tỷ trọng nhỏ không đáng kể. PC1 tăng trưởng trong thời gian tới đến từ các hợp đồng tư vấn-thiết kế-xây dựng các dự án lưới điện khác kéo dài đến năm 2030 và các dự thuộc về BĐS KCN, BĐS dân dụng và đặt biệt là mỏ Niken PC1 đang khai thác. Ngoài ra trong giai đoạn Fed hạ lãi suất thì những cổ phiếu như PC1 khí GAS thường có mức tăng khá ấn tượng.

2 Likes

Đây là cổ phiếu có tính đầu cơ rất cao nên mình ko xem về mặt cơ bản của cổ phiếu này cho đầu tư. Tuy nhiên với các dự án hạ tầng giao thông được triển khai rầm rộ trong thời gian tới và ngành BĐS tạo đáy, CII vẫn có sóng theo nhìu mã BĐS khác nhờ dòng tiền đầu cơ, dòng tiền nóng. Mình không thấy CII có đủ tiêu chí trở thành 1 cổ phiếu đầu tư để nên mình ko chia sẽ cho bạn nhiều đc.

3 Likes

Bác nói hay quá, em cảm ơn thông tin chia sẻ của bác nhé

1 Likes

Oke ad nhé

Gas ngon đó

Tính ra con REE làm ăn thấy chán òm

KQKD xấu quắc

Mà cổ phiếu thì tăng dữ thật chứ

Câu chuyện kỳ vọng là gì mà chắc phải lớn mới vượt ngàn trông gai như vật

1 Likes