Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

79 Likes

Tâm trạng quá anh

4 Likes

Ồ. Lại là thứ 2 xếp số.

5 Likes

Cứ tưởng a N ko mở pic mới^_^!

3 Likes

Lại t3 :four_leaf_clover:

5 Likes

Cuộc đời như một kiếp phù du
Sao phải tranh đua với hận thù
Sống để yêu thương và tha thứ
Mang theo chi nghiệp suốt nghìn thu…

12 Likes

chúc mừng nhà mới anh Nam!!

3 Likes

Phái sinh có kháng cự mạnh tại 1520-1522, hỗ trợ 1490-1492. Quan sát nếu vượt qua được mức kháng cự này thì Vnindex sẽ ổn trong một vài ngày tới.

Hiện tại trong quá trình hồi phục vừa qua, thị trường đã tăng khá nhiều nên cần dừng chân nghỉ một vài phiên vừa qua. Hiện tại PE của vnindex khoảng 16.8, như đã trao đổi ở các chủ đề trước, Nhóm trụ sẽ nâng đỡ thị trường khi báo cáo quý 3 ra. Thực là như vậy, hiện tại các ước tính cơ bản ủng hộ dự đoán của tôi. Như vậy Index sẽ chưa quá nóng nhưng ở mức rủi ro cao hơn.

Sóng tăng 3 chưa thể kết thúc nhanh như vậy. Tôi vẫn hi vọng nó lên trên 1425 để phá rào cản tâm lý và có cơ hội cho mọi người chốt lời, hạ tỉ trọng, đón sóng chỉnh 4 mua vào để lên lại đỉnh vu sơn ở sóng 5.

44 Likes

Cảm ơn anh đã cho nhận định thị trường ạ

2 Likes

cảm ơn anh ạ

2 Likes

Cảm ơn nhận định của cụ nhé :+1: :upside_down_face:

2 Likes

Các con đón sóng chỉnh 4 cho việc đánh ngắn và trung hạn đón sóng 5, chọn hay không chọn là do mỗi người.

TCB - Canh múc 44-48 có sai số, có thể chỉ về 50. Mục tiêu 58k
HPG - Canh 53-54 múc, mục tiêu 60-62
HBC - Mục tiêu quanh 20-21
CII - Mục tiêu quanh 23-25

Ngoài ra canh các con như đã thông tin ở các chủ đề trước, linh động trong cách giải ngân, cách chốt lời.

33 Likes

Cảm ơn anh đã đưa ra nhận định và mục tiêu các mã ạ.

2 Likes

Em đang nắm giữ HBC với CII có nên bán rồi đợi chỉnh mua lại k ạ

1 Likes

Tùy theo tình hình thôi, chứ không nói trước được gì. Chủ yếu chú trọng vào tỉ trọng cổ phiếu và tiền đang nắm giữ. Có mã chỉnh ít, có mã chỉnh nhiều. Không dám chắc được nó chỉnh như thế nào. Vì phụ thuộc kết quả các mã yếu và lượng chốt lời của thị trường.

10 Likes

Vâng ạ. Em cảm ơn anh

2 Likes

Mừng anh @ Bach-Nam mở pic mới :heart:

3 Likes

Nhiều bạn cũng hỏi KBC, quả thực lâu rồi tôi không nghiên cứu sau khi đánh từ cuối năm trước đến đợt đỉnh 44-45k. Hiện tại con này đang sóng 5 (trong đó có sóng tăng chỉnh). Nếu kết quả quý 3 hơi kém so với kỳ vọng thì có thể về lấp GAP 39-40. Canh ở đó và ăn trọn sóng 5, nếu không thì chờ break 46-47k, mục tiêu 55-60k cho sóng này.

18 Likes

Em nhờ a xem qua giúp e dxg.

2 Likes

Mừng nhà mới mở nhà mới.

2 Likes