Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Không cần vội, rất nhiều cơ hội phía trước. Chú anh mua từ đợt đạp từ trong tết đến ra giêng. Đợt này rút gốc, để lãi là cổ, nếu lên thì ăn thêm, giảm thì bán, mất một ít lãi chứ không cụt vốn. Chờ đợi cơ hội đến rồi xem xét vào lại. Rảnh cứ nghiên cứu các mã và chờ điểm vào.

20 Likes

Cái này nghiên cứu nội tại, hôm trước có xem qua thì hồi gần đỉnh rồi, phải có cơ sở thì mới mua nắm giữ lâu thế.

10 Likes

vâng thưa chú anh, h con sẽ sát hơn với thị trường, mỗi lần có ý định gì là sẽ cần lên đây để xem nhận định ạ, năm ngoái thì con lãi, nhưng tính từ đợt tháng giêng đến h thì toàn bị cụt mất vốn,đôi lúc cũng hoài nghi lại cách ứng xử của mình, lúc chuẩn bị mua thì lại nghĩ " mình dài hạn nếu đã kì vọng lên thì không quan trọng nó giảm vài line" nhưng mua xong mà đi ngang hoặc lình xình mỗi ngày âm vài % thì lại…

5 Likes

Dài hạn là cả chu kỳ 15-30 năm. Trung hạn 5-15 năm. Ngắn hạn 1-5 năm. Vậy ý tức là đầu tư 0-1 hay 3-5 năm? Tùy mục tiêu mà chọn điểm vào. Để xác định thì đến cuối 2024 mới nên xem xét, khi đó thuận lợi thì mua đầu tư 3-5 năm.

15 Likes

dạ vâng ạ

3 Likes

Giờ thì cứ chọn điểm vào tốt, lãi 10-20% tùy con hoặc hơn thì rút, tạo ra lợi nhuận nhỏ để gia tăng vốn đã. Thị trường thuận lợi và mua được gần đáy thì mục tiêu cao hơn. Ra vào nhịp nhàng và an toàn là tốt nhất trong giai đoạn này.

16 Likes

Úi, dài hạn của em là 6 tháng, trung hạn 3 tháng và ngắn hạn thì T3-T30 thôi ạ! Chờ lâu thế thì hết thanh xuân :joy:

11 Likes

Theo quy định mà. Một dự án đầu tư 10-15 năm thu hồi vốn, 15-20 năm sau ngồi hái quả. Còn ở thị trường thì khác, cần có kế hoạch cẩn thận dù T bao nhiêu. Một ông có 20 tỏi, lãi 4-5 tỏi, ông ấy rút 20 tỏi khi thị trường lên cao, chờ mua lại sau, chỉ để lãi, thị trường xấu ông ấy có thể rút hết cả lãi. Đó là cách an toàn bảo toàn vốn và lãi để có cơ hội lần sau gia tăng lợi nhuận.

19 Likes

dạ vâng ạ

5 Likes

Dạ vâng, quan trọng là an toàn và nhanh nhạy ạ!

5 Likes

SKG vượt đỉnh, giờ như thế nào nữa Anh ạ…?

4 Likes

Nó đủ tốt thì chinh phục các mốc tiếp theo.

10 Likes

Anh ơi, anh cho em hỏi con tsc với ạ

3 Likes

Em cảm ơn Anh ạ :pray:t2:

Chuẩn quá :wink:

Anh ở Sài Gòn alo em đi ăn nhé!!!

4 Likes

Nó rủi ro, nhưng nếu nội tại tốt thì có thể mơ về một sự tăng lớn, màu đen là mô hình vai đầu vai nhỏ, hồng là vai đầu vai lớn. Sửa nét đen vì kéo nhanh.

11 Likes

Vâng, em cảm ơn anh

3 Likes

Nhờ bachnam xem giúo anh con KBC có ổn không em

2 Likes

E cũng đang lổ con kbc này nhìu lắm ạ.huhu

2 Likes

Chart cụ T.11

9 Likes

Cụ nào chưa biết đọc HĐ cụ BN

11 Likes