Sao Mai Bến Đình: PSB - mục tiêu về mệnh - mệnh lệnh lên 15 - sang năm đón sóng ngành làm dự án nghìn tỷ

Vấn đề thanh khoản có lẽ là vấn đề mà rất nhiều người quan tâm. Không phải ngẫu nhiên mà em chọn thời điểm này để khai hoang một cổ phiếu ngủ quên đã một năm trời. Em biết, đã đến lúc em nó phải tỉnh lại. Có thể nếu không phải tháng này thì chắc chắn trong quý này.

• Quý IV, sóng ngành dầu khí sẽ mạnh mẽ (người ta đồn rằng dầu lên 100 USD/thùng. Nói điều này em còn nhớ có lúc người ta bán HD tương lai giá dầu âm 40 USD vì không có tiền thuê kho)
  • Năm 2022, bắt tay vào dự án hàng hải, kho bãi cần nguồn vốn
  • Tháng 12 năm rồi, một nhịp sóng kéo PSB từ 6 lên 15 và nhiều tổ chức còn đang khóc trên đỉnh. Hãy xem những tổ chức đó làm gì để báo cáo năm không bị âm một cục to tướng.
  • Dự án cảng biển sâu (-11m) với tàu tải trọng 50.000 tấn vào được sẽ mang đến lợi thế không nhỏ về doanh thu, lợi nhuận.
2 Likes

Khi vấn đề này được giải quyết, thanh khoản sẽ không còn là vấn đề phải nhắc tới nữa.
Lịch sử giao dịch cho thấy lần gần nhất có thanh khoản cao hơn hơn 100k CP đã lâu rồi, gần 1 năm rồi. Ngày mai có thể lại không còn cổ phiếu giá < 8 để mua nữa rồi.

3 Likes

8.3 , nhưng vol vẫn thấp, khó mua vào

1 Likes

Dạ bác cứ quan sát.
Sẽ có lệnh quét sạch thôi ạ.

1 Likes

Bến này trầm lắng nhưng chắc nịch cho đợt bay tới

1 Likes

Hàng của em được xếp vào nhóm hàng lạnh giai đoạn đầu mà bác.

2 Likes

Cứ để em nó tự lớn lên.
Ai cần tiền cứ đẩy hàng giá rẻ ra, sẽ có người cân hết ạ.

1 Likes

Sẽ có người cân hết giá rẻ cho các bác.

1 Likes

Vấn đề thanh khoản sẽ được giải quyết.

2 Likes

Một tổ chức đã mua giá 15 trong năm 2020.

1 Likes

Thật sự em cũng rất háo hức chờ đợi kết quả kinh doanh quý III.2021 của ngành dầu khí nói chung và của PSB nói riêng.

1 Likes

Những gì người ta biết về Sao Mai Bến Đình quá ít. Một cổ phiếu tiềm năng xứng đáng cho một cái giá tốt hơn.

2 Likes

E đọc ko rõ hết ý bác ạ? đang đợi vix chạy

1 Likes

Em nhầm phím xíu. Em sửa lại rồi.

1 Likes

Oh, chào topic mới

1 Likes

Em chào bác. Hình như chung tàu với bác từ AGR còn giá 12 nhỉ?

1 Likes

Bác nào cần tiền bán gấp thì có thể bán tham chiếu. Có người đang chờ ạ.

1 Likes

ĐHCĐ và việc lấy ý kiến điều chỉnh quy hoạch Dự Án Dịch Vụ Hàng Hải SMBĐ sẽ diễn ra trong tháng 11 năm nay. Em dự rằng sẽ rất rôm rả đây.

1 Likes

Có bác nào muốn đi Vũng Tàu tắm biển luôn không ạ? Chắc không có mấy ai sở hữu CP này trước 24/9 đâu.

1 Likes

Nhẫn nại là 1 bí quyết

1 Likes