SCR_Sẽ không còn giá cũ

Cp sẽ không phải penny đâu, vì trả nợ xong, giờ set up coi thử.

1 Likes

Em nghĩ SCR ok thôi bác! BĐS sẽ lead Vni nhịp tới. Cổ cánh sẽ lên hết thôi

1 Likes

Hiện tại thì chưa đâu. Với mức thanh khoản TT này, phải chờ. Nhưng về view thì q4 vừa r giá tăng nhưng k có nhiều ông BĐS hạch toán. Tận q2 năm nay mới ghi nhận nên coi thử xem có nhịp hồi không nhé. TT này, lựa hàng mà chơi, đừng bị động quá.

2 Likes

quanh đây có thể HDC vs SCR và CKG là 3 mã thú vị về bđs, theo gu của mình nhé, còn ai nói mã khác thì không biết.

3 Likes

Em oánh dài hạn nên ngắn e k quan tâm lắm. Bđs nó hay hạch toán vào Quý 3 vs Quý 4. Nhưng vào chu kỳ bơm tiền và lãi suất trước mắt chưa thể tăng cao được thì ngành này sẽ rất có lợi, trong khi bối cảnh bank chứng thép đều mất đi lợi thế để duy trì lợi nhuận rồi.

Thường thì để ý dòng tiền, nhìn xem có cây vol nào bùng nổ quanh đầy, vượt trung bình 20 phiên và cao gấp 1,5 2 lần bình thường thì để ý, chia đợt giải ngân ra, bet (Đặt cược) từng nhịp

1 Likes

Tiền đang rút nhiều đấy. Nhất là sau vụ trái phiếu và cung tiền trên TT đang thể hiện qua chỉ số, thì chính phủ mình siết r.
Đổi tư duy tí, quan trọng không phải cầm dài hay không, mà là cầm đúng lúc hay không thôi. Linh động tí sẽ hay hơn nhé. Mình không trading, nhưng phân bổ. Trong 2 năm ví dụ cp nhóm BĐS không tăng, vẫn có cp khác tăng vài lần. Việc gì không thử. Đến khi nhóm này quay lại thì mua với số NAV lớn hơn.
Quan điểm mình cá nhân là vậy.

4 Likes

Ok Bác! Việc siết này em cũng có ngâm cứu rồi! Nhìn chung là rất khó để cân đối giữa bài toán GDP và giá BĐS. Đc cái này sẽ phải mất cái kia, tùy xem chính phủ sẽ chọn lựa để kinh tế thụt lùi hay đi lên thôi bác. Còn với tình hình nhu cầu nhà ở thì vẫn có mà siết làm giảm cung thì nó lại tác dụng ngược làm giá nhà cao hơn. Nhất là thời bơm tiền mạnh như hiện tại! Lượng tiền trong xã hội nhiều sẽ khiến cho giá tài sản tăng lên hết bác ah. Sắp tới có khi thịt, cá, rau dưa cũng tăng.

1 Likes

không hẳn lùi đâu ^^, Cá nhân Hòa nghĩ VN giờ là phiên bản singapore với tốc độ tăng trưởng kinh tế và DN xịn.

1 Likes

MÀU TÍM ĐÃ TRỞ LẠI, mong hành trình mới

1 Likes

^^ có là tốt. Em cầm BSR nên k để ý. Mn có gì hay cứ update chung nhé

1 Likes

bác còn cầm scr nữa ko ạ

có cầm nhưng ít. Vì mình cầm thấy k đúng thời điểm và cảm nhận sẽ cso lúc giá sẽ rẻ hơn cho mình mua nên mình đã bán quanh vùng vindex 1480

1 Likes

Chuẩn đó bác, ngưỡng tích lũy tháng 2-3 em cũng thoát scr hết giá 23, vừa rồi lại vào lại hi vọng sẽ bay cao. Bị kẹt con TCD giá 22 không biết đến cuối năm hoặc sang năm có bay dc ko, bác đánh giá giúp em con đó với.

nay đẹp rồi

Chắc là phải đợi rồi. Thương nếu biến số vĩ mô mà xảy ra, khó đánh giá lắm. Các định giá và điểm mua nền giá gần như sẽ bị xóa số, không còn như trước nữa. Việc giờ có hồi lên hay không bắt buộc phải có sự quan sát thôi, không kì vọng.

Ai còn nhớ đến em giờ bớt mỗi ngày 2 cốc trà đá là mua tích lũy em nó

1 Likes

không còn giá cũ đâu anh em, húc xúc

1 Likes

không còn giá cũ nữa

1 Likes

còn đâu giá cũ nữa

1 Likes