SCR - siêu cổ phiếu Target 8x

Bớt bớt lại… ae chưa gom đủ hangggggggg…

1 Likes

SCR quá khủng, 1200 ha đất KCN với giá thuê 1 năm không ít tiền:

Vậy mà bác vẫn k thèm tính
Quá vip

4 Likes

Kekeee chắc hôm nào rảnh em phải ngồi xem lại, đang ngó dự án Vịnh Đầm của SCR ở Phú Quốc đẹp quá. Quên mất hồi tháng 9, SCR cũng trúng đấu giá 30ha KCN Sóng Thần. 30ha này thôi mà SCR đã phải bỏ ra 2000 tỷ rồi; hơn nghìn ha còn lại đang triển khai thì định giá bao nhiêu cho đủ. Tuy nhiên, có thông tin mật là 30ha này sau này sẽ chuyển đổi thành BĐS thương phẩm. Đường nào thì SCR cũng có lợi.

3 Likes

SCR vô đối rồi. Phút cuối cùng ATC tụi lái bẩn mà không đạp thì cửa nẻo nào có giá chốt 25.4 được chứ! Trong phiên ATC bên mua đang chất mấy trăm nghìn giá CE + ATC mà.

Bác xem lại thông tin cho cổ đông chưa rõ nắm được nhé. Siêu doanh thu đấy bác. :smirk:

1 Likes

Múc

10k tỷ / 366tr cổ = 28.5 nhỏ hơn 28.5 là quá rẻ
chưa kể người mua trả tiền trước và hoàn thành kh năm 2021 từ q3

3 Likes

Đồng ý 2 tay. Như em có nói ở trên, mảng KCN này sẽ mang lại lợi nhuận đều và giúp công ty luân chuyển dòng tiền; đặc biệt trong trường hợp xây dựng dự án. Vòng đời dự án thường 2-3 năm, trong thời gian đầu chủ đầu tư thường phải cash out trước cho bên nhà thầu, đóng tiền đất, GPMB…rồi sau đó mới nhận cọc, thu tiền theo tiến độ của người mua nhà. Có dòng tiền từ KCN sẽ giúp SCR giảm bớt gánh nặng về chi phí lãi vay, giúp công ty dự toán dòng tiền tốt hơn.

4 Likes

hehe

Mai vẫn xuống, anh em chờ điều chỉnh tí rồi mua, đừng xoắn 3 cái lăng nhăng

Hôm nay thị trường sập mà SCR vẫn xanh mạnh, ngày mai có vẻ khả quan thì SCR không điều chỉnh đâu.

2 Likes

Điều chỉnh là chắc chắn

Nếu trading được thì cứ làm, còn lại ôm thì vẫn phải tin

Nước ngoài gom ròng gì có 363,618 cp (0.1%) từ 13/12/2021 đến nay thế bác.

Bác dùng công cụ cty ck nào mà nó thống kê đc hay vậy? Cho e hóng xíu

30p đầu phiên rung lắc, có bác nào mất hàng không?

2 Likes

mất là mất thế nào, vẫn ngồi ngay ngắn

Thay nđt mới thôi mà. Ae dài hạn vẫn ngồi yên :v

Scr cần thay máu. T+ đu bám nhiều quá.

Rũ quả này xong chạy lút cán