SCR - siêu cổ phiếu Target 8x

Xuống thêm chút nữa đi rồi hãy tăng lên 8x

1 Likes

Anh em mình cân hết cổ phiếu rồi ngồi vào ghế đại cử tri đuổi mẹ mấy thằng làm ăn vớ vẩn đi là ok mà >>> ko lo nhé. Thay đất khó chứ thay người dễ như thay áo.

2 Likes

Bác húng thế, bình tĩnh rồi mới hái quả ngọt.

4 Likes

Thích là làm luôn. Không để cổ đông đại chúng thất vọng. Thời gian là tiền bạc, tết nhất đến nơi rồi mà bạn hê hê .

1 Likes

Không biết có xuống dưới 20 không nữa. Xuống dưới 20 là all-in luôn :grin::grin:

Dạ Thưa thầy, Thầy cho e hỏi, SCR có khả năng lên 8x ko ạ, em cảm ơn thầy ạ…

Có đợt hỏi cao thủ A7 về cổ phiếu SCR, A7 chỉ nói ngắn gọn là “được”. Ngắn gọn súc tích nên anh em khỏi lo.

4 Likes

Ông k hiểu ý tôi. Tôi bảo Vịnh đầm thuộc về SCR lâu rồi thì nó mới mang đi cắm NH để vay làm dự án được chứ!!!

A7 cũng ko p lúc nào cũng đúng hết đâu

2 Likes

Cũng tạm thôi

Nhìn cách giao dịch mấy ông F3…4…5…hiểu ngay mà

A7 với các đệ tử chưa gom xong, giờ anh bảo ngon để các ông xúc hết à. Như lúc CEO giá 10 11 ấy hỏi anh chưa lộ đâu

2 Likes

1 triệu 1 cổ không nói nhiều :)))

Có thể anh em k để ý chứ phiên nay biện độ giao động của nó rất nhỏ loanh quanh 2% đổ lại trong khi mấy em khác từ tím về tham chiếu, đỏ với vol to đùng, điều này là dấu hiệu chuyển biến dòng tiền cho thời gian tới anh em cứ follow mà xem nhé

3 Likes

Asm cho hỏi scr có group cổ đông nào không cho t xin 1 chân :slight_smile:

1 Likes

Vào mấy group tele, fb hay zal.o không giải quyết được gì đâu bác, cổ đông thì ít mà chim lợn, hô sập thì nhiều, chẳng tham mưu được thông tin doanh nghiệp hay ngoài lề gì. Bác có câu hỏi j về SCR cứ nhắn lên đây, ai biết thì phản hồi. Thông tin đa chiều, chê có, khen có, bác có cái nhìn tổng thể tốt hơn.

5 Likes

Em biết bác là Ngọc Anh đệ đời đầu F1 của anh A7, Em thì xin nhận luôn là trình kém hơn bác nhưng vẫn xin phản biện với bác về 5 chữ cuối cùng “nước nổi bèo nổi thôi” của bác. Đại ý của bác là SCR dựa hơi các cổ đất khác như DIG để đi lên:
Trong báo cáo thường niên của SCR có ghi rõ tính đến hết 2020, DN có 30ha đất nội đô mặt phố SG. Các khu đất này đều đã có bản vẽ 3D của dự án, ko phải bánh vẽ. Đất của DIG khu Long Tân giá đã lên 200tr/m2 . Vậy em tính sơ qua coi như đất nội đô mặt phố sầm uất của SCR bán rẻ bằng giá 200tr như đất Long Tân của DIG. Vậy riêng chỗ này đất thịt đã 60 nghìn tỷ, gấp 8 lần vốn hoá hiện tại của SCR. Nghĩa là SCR chưa cần làm dự án đã nhìn thấy khả năng ăn ít nhất là 8 lần.
Tháng 9 vừa qua em đã thấy khoản vay của SCR về khu dự án Vịnh Đầm Phú Quốc 290ha (700tỷ), điều này thể hiện SCR đã có lộ trình thâu tóm xong Toàn Hải Vân, tiếp tục gia tăng kỳ vọng hơn nữa cho SCR trong tương lại vài năm tới
Xin bác cho ý kiến phản biện ạ. Em đang cầm cả DIG và SCR

9 Likes

Khoản vay gần 700 tỷ của SCR cho khu Vịnh Đầm mới xuất hiện và đã có trong báo cáo hợp nhất quý 3 trang 34, 35

5 Likes

Em này hơi chậm chạm như thấy an toàn . Quan điểm cá nhân ạ .

1 Likes

3 khu đất Phú Nhuận, Quận 4-5 pháp lý như thế nào rồi bác?