SCR - siêu cổ phiếu Target 8x

Chúc mừng anh và ae cổ đông

1 Likes

Nộp bài, đã bảo hết giờ làm bài rồi mà lại cứ cố

1 Likes

Thêm cái tin này thì SCR phi đến bao nhiêu, chả lẽ vốn hóa lại bằng 1/3 cái tòa này

• 30ha Sài Gòn
  • 300ha Phú Quốc
  • 1 đống dự án chung cư, biệt thư đang xây và bàn giao, đủ lợi nhuận trong 2 năm tới cho cổ đông
  • mấy nghìn ha KCN
  • M&A dồn dập
  • Lãnh đạo mới, động lực mới

2 Likes

Tiền đâu lắm thế, đánh nhanh quá, không kịp suy nghĩ;;;; không dám múc giá ce… an ủi 15k 22.85;;; chắt mình đã già rồi! Chúc mừng ae trên tàu, bao nhiêu ngày nếm mật nằm gai nhìn thằng bds khác truồng mà lòng ức chế

1 Likes

Em giới thiệu cơ hội lên tàu KHP ngành điện lãi cao, sở hữu bds khủng, hàng siêu vip, mua nhanh trước khi ce nhiều phiên

Bánh vẽ vl, sở hữu quỹ đất lớn, nhưng mà đất dùng làm khu công nghiệp. TTC Land 2 năm trước giải tán gần hết nhân viên bán hàng. Mấy dự án còn lại đã bán hết, chỉ còn lẹt quẹt vài căn ở các dự án cũ. Hiện tại SCR này đang bán đất nền ở Tân Vạn. Có dự án đường Võ Văn Kiệt bị dính vụ giải tỏa chưa xong gần 2 năm. Còn Phú Quốc 10 năm nữa ko biết đc bán chưa ! Mua cổ nghiên cứu kỹ dùm hiểu sai ý A7 ăn cám cả đám.

Anh NH15 ơi, để chúng em chờ ngày mai giá 23.8 bán đi đã rồi anh nói được không ?

1 Likes

Rất cảm ơn bác vì thông tin đa chiều, tôi cũng xin phản biện với bác mấy ý như thế này:

• SCR 2 năm trước là SCR của Sacombank; SCR bây giờ đã đổi chủ về với TTC; Tập đoàn đang cơ cấu lại mỗi công ty phụ trách một mảng, chia hết quỹ đất cho TTC Land
  • Mấy dự án đã bán hết: bác ngó hộ số dư HTK, mấy căn của bác cũng tương đương 3k tỷ đấy; 1 số dự án thậm chí mới chỉ đóng tiền đất chưa xây gì, xây xong bán gối đầu thì lợi nhuận như thế nào? BCTC được kiểm toán bởi E&Y, Big4 kiểm toán, mình không nghĩ bên đó dám xào nấu quá tay đâu
  • Dự án đường Võ Văn Kiệt dính giải tỏa: xin thưa với bác làm dự án điều khó nhất là xin cái chủ trương và GPMG; bây giờ chủ trương xong rồi còn mỗi GPMG; mà bác biết GPMG ở đâu chẳng khó khăn, như khu Thủ Thiêm kiện cáo hàng chục năm, đưa cả công an vào cuộc rồi ra tù vào tội. Chỉ có là vua mới không dính kiện cáo GPMB
  • Phú Quốc 10 năm nữa: như lời A7, cái gì rõ ràng quá thì nó không còn là cơ hội nữa rồi. Tin nhanh là đã M&A thành công, khởi công dự án có mà banh nóc.
8 Likes

chúc mừng các anh em cổ đông SCR nhé, oh yes

1 Likes

2 năm trước đến bây h quá xa rồi bác, giờ SCR đã tái cấu trúc lại doanh nghiệp trở thành thành viên trong TTC group, có đầy đủ tiềm lục tài chính để xây dựng dự án tiếp theo.
Dự án cũ bán hết thì lại có đất mới để xây tiếp, bác đọc các cmt trên thì SCR đang đẩy mạnh m&a để tăng quỹ đất, vậy theo bác 1 doanh nghiệp vừa có đất vừa có tiềm lực tài chính mạnh như SCR tại sao lại không được về đúng với giá trị thật.
Còn nói về ý của A7 thì bác xem lại hộ em con L14 của A7 nhé

4 Likes

SCR hôm nay khớp hơn 5tr cổ giá CE, đóng nến giá trần, về TA thì mai còn tăng mạnh nữa. FA quá tốt, dự tăng đến tết âm lịch.

7 Likes

chúc mừng ae holder SCR, từ ngày mai là tranh cướp hàng nhé, A7 cũng đã từng cướp L14 7 cây trần đấy…

4 Likes

Tôi góp ý thôi ai thích nghe ko thôi, bổ sung thêm SCR mọi người. Doanh nhân Đặng Hồng Anh hiện là phó Chủ tịch tập đoàn TTC, Chủ tịch Công ty TNHH MTV Đầu tư DHA.

1 Likes

Cướp hàng vội, tấm vé giàu sang Phú quý càng ngày càng ít

Haha từ ngày e hỏi thầy A7 e vẫn hold chặt xác định đi dài cùng em nó. Hnay vui quá được nhìn màu tím

Cũng chẳng cần hỏi A7, được A7 pr thì tốt quá rồi. Nhưng chỉ cần học cách tư duy của bác ý thôi, kết hợp phân tích doanh nghiệp mình đang nắm, sớm muộn smart money cũng tìm đến thôi.

5 Likes

lâu lắm rồi em nó mới trần, con này chạy êm hơn L14, DIG, CEO ae ôm dài dài…vào mấy con kia dễ khuyến mại cây thông Noel

quá tuyệt chủ thớt, em đã lên tàu em này, hi vọng x3 tk

1 Likes

Cảm ơn thông tin của chủ thớt, nay e đã lên tàu 22.4

ăn may ghê ,khớp được à