SGR - Bước chuyển mình của một doanh nghiệp BĐS kì cựu

Tổng Công ty cổ phần Địa ốc Sài Gòn - mã chứng khoán SGR

Tuần qua, SGR đã có một sự kiện đặc biệt, có thể đây là bước chuyển mình cần thiết cho một doanh nghiệp như SGR. Với quỹ đất sạch rất lớn, SGR cần có một đối tác chiến lược đủ tầm để cùng doanh nghiệp phát triển bứt phá trong chu kì mới.

Giai đoạn từ 2023 SGR rất cởi mở chia sẻ thông tin, giải đáp các thắc mắc của cổ đông, Chú ý truyền thông các thông tin doanh nghiệp tới cổ đông và nhà đầu tư.
Với tư duy mở và tiềm năng doanh nghiệp khả năng cao thương vụ PHRL 20 triệu cp Giá 30-35k sẽ thành công. SGR sẽ bước vào giai đoạn phát triển rực rỡ nhất.

Đây là góc nhìn cá nhân AST, Không phải lời khuyên đầu tư, hay khuyến nghị ai mua bán cổ phiếu, anh chị em nên tự nghiên cứu tìm hiểu Doanh nghiệp và tự chịu trách nhiệm việc mua bán của mình!
Trân trọng!

1 Likes

Nhiều srg thế. Lợi nhuận 6 tháng tận 2 tỉ bác nhỉ

Hô hào cho lắm vào. Đội nhóm cầm hàng nhiều đây đang dụ gà vào xả :joy::joy::joy:
Như EVF

Đầu tư chứng khoán mà xem BCTC như thế này thì hỏng, lợi nhuận tương lai mới quan trọng bác nhé

Thế thì mua VHM OK hơn. Còn không thì mai bán Sgr vào SAC thực tế hơn nhiều chuẩn bị ra tin chia cổ tức tiền mặt siêu khủng

VHM to xác quá rồi khó tăng trưởng lắm, Kỹ thuật thì đang Down trend nên không chơi

Thế đánh SAC nhàn đầu hơn. Chuẩn bị sóng lớn

Nhìn SAC như thế này chia được 1 lần đột biến, năm sau kh còn có 600đ/cp chưa được 1/10 mà GIÁ TĂNG 300% rồi nên không chơi nhé

1 Likes

Sgr chia được bao nhiêu nhỉ mà dám so sánh. Năm nay SAC lợi nhuận ít cũng phải 10tỉ. SAC hàng năm chia cổ tức tiền mặt đều như vắt tranh

Doanh nghiệp mà có tiền không biết tái đầu tư, có tiền đi chia lại hết cho cổ đông (rồi lại trừ vào giá cp ngày chốt DS) thì không đáng đầu tư.

1 Likes

SAC có 40 tỉ tiền mặt. Hàng năm lợi nhuận tầm gần chục tỉ nữa trên vốn hoá 100 tỉ. Còn đằng ấy thì sao nhỉ. Nghe đâu lợi nhuận 6 tháng hơn 2 tỉ / vốn hoá gần 2k tỉ k biết tiền mặt có cỡ gần 1k tỉ thì hãy so sánh với SAC

SAC ăn thua gì, TCH giai đoạn 2021-2022 có 5000-8000 tỷ tiền mặt hơn cả VĐL mà giá cp không có 1 sóng tăng ra hồn kìa, nên đừng đưa mấy con số đấy ra.

SAC tăng thế là quá đủ phản ánh cho tt chia cổ tức bằng tiền rồi, là tôi thì tôi sẽ bán để hiện thực hóa lợi nhuận nhé

Tch cần đấy tiền hỏi có giám chơi lớn như SAC không. Sao tạo được sóng lớn được

Còn SGR là câu chuyện tăng trưởng, với quỹ đất khủng giá vốn siêu rẻ lại có đối tác chiến lược thì như cá gặp nước. Cơ cấu cổ đông cô đặc, toàn các bác lão luyện uy tín trên thương trường.

Dn BĐS họ chỉ book lợi nhuận khi bàn giao sản phẩm nên có quý thấp quý cao là chuyện bình thường, đọc BCTC các dn BĐS mà cứ chăm chăm vào ln quý hiện tại thì ko hiểu bạn trình ở đâu

Mua vì kỳ vọng tương lai, gà mới mua lúc bctc đẹp nhất.

Bác thử mua đi xem có hàng không, mua ít thì được, mua nhiều không mua nối. Kỹ thuật cho thấy đang cạn cung. Hàng ngon bổ rẻ nên bị lock hết

1 Likes

Trình e chỉ x2x3 trong 2 -3 tháng thôi

Đang dụ gà vô đỡ để e bán phải ko e. Vol 1 phiên 2600 cp thì phải dụ nhiều vô mới bán đc đó kk

Mai các bác định up bô sgr sao mà lập nhiều pic thế