Sgt siêu cổ bất động sản thời bơm tiền

Gần tím rồi thì ATC lại đạp, phải chăng chưa gom đủ hàng hay sao, bác nào giải thích em với

1 Likes

Đó là việc của tạo lập, bạn không giỏi hơn họ được đâu, nên đừng có nghi đánh ngắn mà ăn được. Đối với những cổ như thế này giá hiện tại =1/10 giá trị thì đơn giản chỉ là mua và nắm giữ, nếu có tiền mới thì canh thời điểm thích hợp để vào.

2 Likes

Tks bác, mình xác định ôm dài rồi, muốn trao đổi để học hỏi thêm chứ ko có ý gì

1 Likes

Muốn ôm dài hạn một cổ phiếu thì phải tìm hiểu cho kỹ cổ phiếu đó, doanh nghiệp đó có gì? Chỉ cần giá mình mua thấp hơn nhiều thì mới ung dung mà ôm được. Với tôi tôi xác định mức giá hiện tại chỉ bằng 1/10 lầ gái trị của SGT này

2 Likes

Theo dõi :white_check_mark:

NRC sao em thấy lãnh đạo mua bán liên tục thế nhỉ , mong bác @ Nguyennam098 khai sáng

chừng nào có bctc vậy bác?mà thực sự mình mong con này ko nên tăng hãy để vơni lên 1600k trong năm nay rồi giảm về 1300 năm sau rồi hãy tăng,coi như của để dành

Thị trường kiểu này muốn bật tăng cũng khó :))

Bác khôn thế, nếu đúng như bác nói thì qua đu bank, chứng, thép ăn lồi mồm đến 1k6 lại nhảy sang em nay đu tiếp :smiley: :smiley:

NRC là game niêm yết cửa sau của tập đoàn danh khôi. Trong quá trình này nó cần có sự sắp xếp lại lợi ích của các nhóm trong doanh nghiệp. Đây là vấn đề nội bộ khi nào giải quyết xong rồi thì cổ khác chạy thôi. Còn khi nào nó giải quyết xong thì tôi chịu. Vấn đề là Cổ bây giờ thấp hơn nhiều giá trị thực thì cứ ôm thôi kệ cho họ diễn trò, diễn như cái báo cáo quý 2 vừa rôi ấy.

Nếu có con khác ngon hơn cứ chiến còn với SGT này thì kể cả giá 3x-4x còn rẻ chán.

Em cám ơn bác nhé

1 Likes

SAI LẦM CHẾT NGƯỜI KHI BƯỚC CHÂN VÀO THỊ TRƯỜNG CHỨNG KHOÁN.
Từ trước khi đầu tư chúng ta luôn bị gia đình, bạn bè nhồi vào đầu quan niệm là chèo cao thì ngã đau nên đừng co chèo, lợi nhuận cao thì rủi ro cao. Lợi nhuận cáo rủi co là một quan điểm sai lầm trong đầu tư không chỉ chỉ ở trong nhiều lĩnh vực khác nếu bạn tin như vậy là đúng thì bạn sẽ mãi ngèo, đầu tư không thể thắng lợi được trận nào vang dội, mười năm đầu tư chứng khoán vẫn đi con xe máy ghẻ, kiến thức trình độ hầu như dậm chân tại chỗ.
Phải hiểu ngược lại mới là đúng, rủi ro càng thấp thì lợi nhuận càng cao. lợi nhuân khủng khiếp đồng nghĩa với không có cửa thua. Làm gì có rủi ro khi tài sản trị giá 10 đồng bạn mua với giá 1, 2 đồng. Vậy làm sao để mua tài sản 10 đồng vơi giá 1, 2 đồng việc đâu tiền là bạn phải tin vào nó có tồn tại, tiếp theo là phải học hỏi để tìm ra, mua, và nắm giữ nó đủ lâu. Chính quá trình truy tìm tài sản giá rẻ xa so với giá thực mua, nắm giữ và bán ra kiếm lợi nhuận thỏa đáng sẽ giúp kiến thức, trí tuệ của bạn được nâng cao. kiến thức và trí tuệ là thứ tạo ra đẳng cấp và tạo ra tiền.

2 Likes

Sơ bộ về báo cáo tài chính quý 2. Rất tuyệt vời, lợi nhuận tăng 71% so với cùng kỳ 2020, điều đáng chú ý nhất là biên lãi gộp từ mảng BĐS rất khủng tới 70%.

2 Likes

SGT một thời gian rất dài mình ko để ý nó. Chuyển qua mảng KCN thấy khác hẳn. Làm dịch vụ IT thì chỉ kiếm được vài đồng bạc cắc. Phải chuyển qua đất mới giàu được. Mình múc ẻm đúng thời điểm luôn. He he

1 Likes

Báo nói nợ gấp 3 vốn chủ sở hữu có ảnh hưởng nhiều đến hoạt động của Sgt không ad?

1 Likes

hic, hôm trước chưa kịp lên tàu thì tàu chạy mất rồi

Bạn kỹ BCTC sẽ thấy cơ cấu nợ của SGT rất an toàn phần lớn là vay của các đơn vị liên kết, tới 1400 tỷ cho có hơn 400 tỷ vay bank.

Cua càng ngày càng lộ rõ và bò lổm ngổm rồi, giá cổ phiếu sẽ sớm thể hiện thôi.

1000 tỷ vay ls 1%,còn đâu 400 tỏi là banh

1 Likes