SGT sự chuyển mình trở thành doanh nghiệp BĐS đô thị và công nghiệp hàng đầu VN >>Qũy đất phát triển lên đến 3000-5000ha

Kế hoạch 2021 trong DHCĐ
hình ảnh

2 Likes

https://soha.vn/ong-dang-thanh-tam-viet-nam-hap-dan-den-muc-cong-ty-khong-kip-giao-dat-cho-nha-dau-tu-2021072816411431.htm#:~:text=Ông%20Đặng%20Thành%20Tâm%20(SN%201964)%20là%20người,coi%20là%20"trùm"%20khu%20công%20nghiệp%20một%20thời.

1 Likes

Việt nam đã và sẽ tiếp tục là điể đến của FDI trong thời gian tới, với tính hình chính trị ổn định, công tác phòng chống dịch tuyệt với và cơ sở hạ tầng ngày càng hoàn thiện.

1 Likes

SGT đi ngang mấy bữa nay rồi, khi nào ra BCTC quý 2 vậy bác

1 Likes

Báo cáo quý 2 sẽ rất ấn tượng, Tuần sau là có báo cáo thôi.

1 Likes

Ít ai qua tâm đến SGT nhỉ, chắc phải đợi lên 3x 4x chăng :wink:

1 Likes

Như chủ top đã nói cổ đang trong giai đoạn tù mù, nên ít người quan tâm là phải thôi, giai đoạn này chỉ có tay to, cá mập tham giam nền giao dịch sẽ không theo lẽ thường. Nhưng giai đoạn này là ngon nhất trong quá trình tăng trưởng của cổ phiếu. Hãy nhìn CSC chưa ghi nhận một đồng lợi nhuận nào từ Ecograden nhưng cổ đã phi một mạch từ 1x-2x đến 7x là hiểu rồi. Kế hoạch của công ty đã có hết rồi, năm nay sẽ có quỹ tham gia, phát hành 1/1 để tăng vốn chuẩn bị cho những siêu dự án sẽ khởi công năm 2022.

1 Likes

Mình thì kinh nghiệm và tầm nhìn hạn hẹp, nhưng theo dõi những cmt của bác ở các topic thì cũng mong những nhận định của bác sẽ đúng trong tương lai không xa về em này.

1 Likes

Đã có BCTC quý 2, tuy báo lãi không cao nhưng biên gộp thì cao khủng khiếp, biên gộp khu Đại đồng, hoàn sơn tới 70%. Doanh thu 37 tỷ trong khi giá vốn chỉ 14 tỷ. Công ty tăng cường đầu tư tại Long An, Hưng yên. Nhất là Long an là một đại dự án

Khu Đại đồng hoàn, sơn đã lấp đầy với biên lãi cao đến 70% thì việc thực hiện kế hoạch trong năm này doanh thu 900 tỷ và lợi nhuận 150 tỷ hoàn toàn có đạt được. Để đảm bảo kế hoạch tăng vốn, và phát hành cho quỹ thành công thì lợi nhuận quý 3, quý 4 sẽ rất khủng. Mục tiêu giá 5x đến cuối năm 2021

3 Likes

https://finance.vietstock.vn/SGT-ctcp-cong-nghe-vien-thong-sai-gon.htm

Bác có 2 topic SGT à?

1 Likes

Một thôi, chủ topic bên này là bác @ An_tu_tai mà. Bác cũng quan tâm đến SGT sao? SGT không phải hàng thị trường nó còn tiềm ẩn rất nhiều điều chưa rõ ràng. Đây chính là cơ hội và cũng là thách thức kèm với rủi ro.

1 Likes

Rủi ro ở đây là sao bác, phải chăng là cổ phiểu không đi đúng hướng như dự tính

Thằng ku em em nó ôm nhiều SGT bác ạ! Nên em cũng theo dõi ké.

1 Likes

Không phải rủi ro như thế, rủi ro ở đây đến từ chính bản thân mình. Phải rèn luyện cho bản than tư duy mới, mở rộng tầm nhìn dài hơn mới giữ được cổ phiếu. Nếu không nó chỉ sóc vài lần là rụng hàng. Có nhiều nhà đầu tư vào những cổ tăng vài lần ngay từ chân sóng nhưng chỉ ăn được một đoạn, có khi còn lỗ nặng nếu vào đúng nhịp chỉnh. Tôi lấy ví dụ HSG vào thời gian này của năm 2020 chỉ có giá 8k, trong mấy phiên tăng nóng sau đó nó lên 12k sau đó lại chỉnh về 9-10k. Nếu có đủ tầm nhìn đủ xa, kiên nhẫn thì kể cả mua giá 12k mà giữ đến bầy giờ thì cũng 400%, nhưng nhiều ông nhìn ngắn thấy nó giảm về 9k là mất hớn 30% tài khoản đã run như cầy sấy nên bán luôn kết quả là lõ 30% tài khoản.

2 Likes

Em thấy vol chủ yếu lúc đạp sàn hoặc gần sàn, ko biết là gom hàng hay bán tháo vậy bác?

1 Likes

Mình không quan tầm tới từng phiên, mình dự đinh nắm cổ này ít nhất là 2 năm sau đó tùy tình hình phát triển công ty mới tính tiếp.

2 Likes

Vâng. Em hay bám bảng nên để ý thấy thế

1 Likes

Bám bảng tư duy ngắn hạn luôn bị chi phối bởi nhiều thông tin, nhiều room nhom khác nhau, tâm lý hay thay đổi. Hôm nay lạc quan, ngày mai lại bi quan. Đầu tư như thế thì mệt mỏi mà cũng chẳng được bao nhiêu. Đầu tư là phải an nhiên, tự tại. Tìm một cổ OK mua ngày từ chân sóng và năm với thời gian đủ dài, Thời gian còn lại làm việc khác, nếu tài chính dư giả rồi thi đưa vợ con đi du lịch. Thế Mới là đầu tư. Ví dụ tôi mua SGT này lúc giá 19 vài hôm sau nó lên 24,5 tôi cũng không có ý định bán, nó xuống 17 tôi cũng không có ý định bán. Vì cố phiếu này nó đáng giá tiền 100. thì một vài trục % có đáng gì?

4 Likes