Siêu Cổ Phiếu từ 2023 - VLB với ĐTC Đá XD, TMT với EV, TV2 với NL& NLTT

Hay đó bác! Các bác cứ đi chiến các em khác đi, khi nào TV2 up thì các bác tính tiếp nếu thích!

Rất nhiều em chạy 20%-30% mới vừa qua mà TV2 các anh không cho up !

Chắc các anh đợi Q4 ra và đợi QH điện 8 + tin về điện khí Ô Môn 4 ! Hihi

1 Likes

dự khi nào qh8 chốt bác nhỉ

1 Likes

Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Trị, Chủ Tịch EVN, các anh trong ngành năng lượng, bộ Công Thương : tất cả đều đang đợi bác Thủ Tướng ký duyệt.

Tết này CT UBND tỉnh QT & chủ tịch EVN có lên tiếng mong bác TT ký QH điện 8 !

2 Likes

Đúng rồi bác. E vẫn đang chiến thế đó. Hôm trc ĐTC, giờ ĐTC cần tích luỹ, em rút quân rồi. Đang all in dòng chứng. Khả năng tiếp theo là dòng NLTT: TV2, GEG…

1 Likes

em HAT có bác nào tầm soát dc k, thấy 2022 doanh thu đột biến

1 Likes

Năm 2022 đã qua!

Vấn đề giờ triễn vọng từ 2023 thế nào bác ơi? Việc này mới quyết định thành bại cp !

1 Likes

Tv2 mua gom đợi qhđ8

1 Likes

Nè bác !

Thứ năm, các đơn vị liên quan đến các quy hoạch ngành, cần khẩn trương triển khai theo đúng chức năng của bộ. Trong đó, Quy hoạch điện 8 dù đã hoàn thiện nhưng phải phối hợp với các đơn vị của Chính phủ, các cơ quan liên quan để tiếp thu giải trình và sớm trình ban hành. Bên cạnh đó là Quy hoạch khoáng sản, Quy hoạch dự trữ xăng dầu… Phải khẩn trương để làm sao tháng 2 trình lên Chính phủ các văn bản về quy hoạch.

cafef.vn – 27 Jan 23

Bộ trưởng Nguyễn Hồng Diên: “Bộ Công Thương tiếp tục đổi mới vươn tới đỉnh cao”

Tại buổi gặp mặt đầu Xuân Quý Mão 2023, Bộ trưởng Nguyễn Hồng Diên khẳng định phương châm của năm 2023 là “Bộ Công Thương tiếp tục đổi mới vươn tới đỉnh cao”.

1 Likes

Bộ trưởng BCT thông báo “QUY HOẠCH ĐIỆN 8 Đã HOÀN THIỆN, đang giải trình và chờ ban hành!

Mấy em như GEG, PC1 đã phi được một đoạn rồi và kỳ vọng sẽ up đẹp tiếp với QH điện 8 !

Chỉ riêng TV2 các anh vẫn swing !

TV2 sẽ phi bù lại thôi !

3 Likes

chủ pic ơi em thấy bất an úa, an ủi em đi huhu.

1 Likes

Hihi….bất an gì thế bác ơi?

1 Likes

Hỏi bác chủ khí không phải, em còn non nớt tâm lý hok vững.
Chẳng hay tình hình tín dụng thời gian nữa xấu đi, TT có thể trầm lắng thêm 1 thời gian.
Thì làm gì cho mình tích cực phấn chấn á.

1 Likes

Bác quánh ck ngắn hạn thì cứ theo tình hình biến chuyển vĩ mô ngắn hạn và dòng tiền mà chiến ngắn hạn!

Còn mình hiện giờ nhìn thấy rất nhiều cơ hội mà bản thân phải nhắm mắt bỏ qua vì tiền hữu hạn!

Mỗi người một quan điểm, một cách nhìn nhận đánh giá vấn đề.

Dạ cũng mong là như thế ạ.
Em cũng mún nói lời lạc quan để động viên mọi người và tự động viên bản thân mình.
Năm 2022 em k mất nhiều ở ck nhưng lại mất nhiều ở trái phiếu và tín dụng, cũng may mình cò con và tính cứng đầu k chịu nghe ai nên cũng đứng ngoài nhiều biến.
Thời gian tới có thể tình hình tín dụng sẽ còn xấu đi, hi vọng mọi người bảo trọng qua giai đoạn này để chờ đợi tương lai tươi sáng hơn. K margin.

Chắc em bị rối loạn lo âu ấy mà, cần bác chủ @HPKT85 mai mối cho một anh trai để an ủi ạ -_-

Cách ăn nói chuyện của bác đầy ngụ ý, thâm sâu …cáo già chứ non nớt gì ở đây ! Hihi

Bác muốn đề cập vĩ mô vì vào pic CKVN của mình đó!
Pic đó mình lập những ngày thị trường sập, đen tối nhất khi tổ chức, chuyên gia nhà nhà như bầy quạ đen hù doạ, tung tin đồn, bình luận đen thui …và lúc đó mình có đề cập về DXY khi DXY ở đỉnh… vĩ mô và ck vẫn đang đi theo đúng nhận định của mình đến thời điểm này!

Còn đề cập trước đó …tháng 2 mình đã đánh giá thị trường quá nóng và đã rút ra vốn lời, chỉ để một ít lời lại chiến để bám sát thị trường vì nếu không sẽ mất đi khả năng phân tích, đánh giá đúng do thị trường luôn biến đổi.

Đợt này mình có những deals FX cần cho riêng mình và mình đã thực các deals đúng đỉnh nhờ may mắn!

TP thì mình xưa giờ không tham gia và cũng sẽ không tham gia nhưng có theo đõi để phân tích !

1 Likes

Đây là hình ảnh của em nè:
image
đây nè
image
hoặc đây nè
image

1 Likes

Còn đề cập về tín dụng thì Thời của tín dụng xanh

• các quốc gia, Mỹ, Âu, Nhật, TQ, HQ ….đang và sẽ có những gói tín dụng để hổ trợ NLTT
  • Các định tế tài chính lớn nhỏ bắt đầu đổ vào tính dụng xanh, không chỉ NLTT
  • NHNN cũng mới đề cập cơ chế cho tín dụng xanh

Tín dụng khó nhưng tín dụng xanh đang và sẽ rất mạnh từ nhiều nguồn.

NLTT là tương lai của ngành năng lượng và sẽ sản sinh ra nhiều công ty lớn cũng như nhiều tỷ phú thế giới kiểu Tesla và Elon Musk!

Tài sản lớn nhất của TV2 là con người, kp tài sản hữu hình. Nhưng đó cũng sẽ là cái may lớn nhất của TV2 giai đoạn này.
Tín dụng xanh của thời gian tới sẽ là điện khí NLG, chứ không phải điện mặt trời hay điện gió ngoài khơi đâu ah.
Nhìn bọn Nam Trung, đếm cua lúc thịnh nhất…

NLTT BCG thế nào các bác

1 Likes