Siêu Cổ Phiếu từ 2023 - VLB với ĐTC Đá XD, TMT với EV, TV2 với NL& NLTT

Rất nhiều cty VN tay không bắt giặc, dùng đòn bẩy quá nhiều nên khi trái gió trở trời thì thay vì cảm nhẹ thì lại hấp hối!
Trung Nam họ cũng khó khăn tài chính nhưng có thể bán lại các dự án NLTT cho các tổ chức lớn thế giới hay họ đổ tiền mua một phần công ty như GEG.

Cõn về điện khí mình có đề cập trong pic này rồi bác: TV2 & điện khí Ô Môn 4 của EVN!

QH điện 8 thì thời điểm tương lai gần ưu tiên : lưới điện, nguồn điện, các công nghệ tích điện + CN khác về NLTT , điện khí để thay điện than vận hành ổn định và điện gió ngoài khơi ( cuộc chơi của các tay lớn )

1 Likes

Dạ bác, em có biết gì đâu chém bừa để bác chủ nói chuyện cùng ấy mà :laughing:
Bác chủ ở HN đi trà chanh chém ró với em đi, pùn wa :smiling_face_with_tear:

2 Likes

Hihi…bác biết rất rỏ và rất giỏi !

Mình sống ở NN lâu rồi nhưng rất yêu VN vì “ quê hương mỗi người chỉ một như là chỉ một mẹ thôi!” Nên mình bình thật và thẳng thắng vì quen cách vậy!

1 Likes

Em ở Quy Nhơn thấy điện BCG nó mạnh lắm. Mới được Bình Định cấp cho KCN Cát Trinh nữa

2 Likes

BCG về NLTT ngon bác nhưng BCG đầu tư tổng hợp !

Mình thì vì “ máu CK” nên đi săn siêu cp , tất nhiên portfolio đầu tư mình chia đều ra chứ không dồn hết em nào cả.

TV2 mình đặt kỳ vọng em là siêu cp cùng những hoạch định lớn, ứơc mơ lớn của BLĐ TV2 cùng với cuộc cách mạng xanh đang diễn ra trên thế giới và quy hoạch điện 8 !

2 Likes

HDG BCG đều lấy đất để nuôi điện. Phải chăng họ đã ngửi thấy mùi nhà nước cho ăn điện chung với EVN

2 Likes

Mình không nghiên cứu sâu nên không rành chi tiết mấy em này
Nhưng bộ trưởng BCT vừa phát biểu quy hoạch điện 8 đã hoàn thiện và đi những bước cuối để ban hành tháng 2 này thì các em liên quan kỳ vọng sóng sánh đẹp như ĐTC mới vừa rồi!

2 Likes

Vâng anh giá rẻ lắm. PB 0.3 thôi

2 Likes

hehe, rất vui vì mới khám phá ra một bạn trai đẹp trai dễ thương trên F247.
BCG tài nguyên cũng lắm, mà ban lãnh đạo cũng tham. Nhưng mình rất thích các số liệu bạn đưa ra.

2 Likes

Em còn nhiều nghiên cứu về BCG nữa. Chờ tý gửi cho

2 Likes

TTCKVN up theo đầu cơ sóng ngành!

QH điện 8 thì các em trong ngành sẽ phi hết, còn vững bước phi xa tiếp thì lại tuỳ vào nội lực của từng em.

2 Likes

Mục tiêu của em là mua BCG nắm đến khi bọn tây vào nhiều thì bán cho nó

1 Likes

chúng ta sẽ bàn chuyện này sau nhé, bạn có thể tham khảo cơ chế giá fit 3 cho điện gió và điện mặt trời.
Mình đi ngủ đây hehe.

2 Likes

hiện geg và pc1 đang mạnh nhỉ

1 Likes

Đúng đó bác!
Các bác sang chiến GEG & PC1 ngon hơn , mấy tuần nay sóng sánh đẹp và khi tin QH điện 8 thì dòng tiền đầu cơ cũng sẽđổ dồn vào các em theo sóng ngành !

TV2 giá cũng chia đôi rồi bác

1 Likes

Các công nghệ như pin lưu trữ, các cơ sở thu hồi và lưu trữ carbon sẽ phát triển mạnh

Thủ Tướng yêu cầu BCT trình để duyệt QH điện 8 nè các bác! Hihi

Giờ đến bác TT hối thúc BCT về quy hoạch điện 8.
Với QH điện 8 thì có thể nói TV2 là cty hưởng lợi lớn nhất vì bao thầu rất nhiều mảng trong QH điện 8.

Kỳ vọng TV2 sẽ trở thành một công ty về công nghệ NLTT hùng mạnh của EVN giống EU đang dự sẽ tạo ra những công ty hùng mạnh trong lĩnh vực năng lượng mới của thế giới.

1 Likes