Siêu Cổ Phiếu từ 2023 - VLB với ĐTC Đá XD, TMT với EV, TV2 với NL& NLTT

TV2 ngơi mặt ra cái đã tăng tốt phết bác chủ nhỉ? Sáng còn thấy đỏ @HPKT85

1 Likes

Đợi gió đông bác ơi! Hihi

1 Likes

Quy hoạch điện 8 lần nnày chất lượng sau 8 lần chỉnh sửa để đồng bộ vì QH điện 8 cực lớn.

Đức phát triển các nhà máy địa nhiệt , hay nhỉ!

Sắp tới chắc chắn tăng giá điện nhưng tăng trong một chừng mực để kiểm soát lạm phát.

1 Likes

Giá điện tăng trong khung tầm 3%
Giá này cao hơn mức giá mua điện xanh sau FIT nhiều nhỉ !

Mình đang săn lùng những siêu cổ phiếu và kỳ vọng những em nay sẽ vào club100 và ở lại club100 dài hạn.

Siêu cổ phiếu là của để dành nên không margin và cũng không ngó chi đến vnindex trừ khi có những biến cố cực lớn kiểu Leman Brothers ! Hihi

Nhìn VNZ , ước mơ lại cháy bỏng…hihi

Như mình đã đề cập, năm nay là năm của chính phủ và vốn NN đầu tư hỗ trợ kích thích kinh tế !

Các anh tư nhân đang nợ đầm nợ đìa, xoay tiền trả nợ tối tăm mặt mũi thì tiền đâu ra để đầu tư nữa.

Nhóm ĐTC mình kỳ vọng VLB là siêu cổ phiếu!

VLB e thấy lỗ tùm lum mà, năm 2022 thu nhiều mà ln âm

1 Likes

Năm 2022 là năm vùng trũng của TV2 & VLB

Từ 2023 thì

TV2 có QH điện 8
VLB có ĐTC

Cả 2 em này VĐL trung bình nhỏ 500-700 tỷ và nhà nước nắm chi phối 50% , làm ăn thật và không dính tới TP.

Kinh doanh của 2 em này từ 2023 sẽ cải thiện và booming 2023-2025!

Bà con lướt lát thua miết, mệt mỏi sẽ thấm thía bài học nhỏ lẻ không bao giờ lướt lại các anh có kho hàng long short 2 chiều!

Hàng đầu tư cơ bản sẽ lên ngôi.

Còn về siêu cp thì VNZ ( Vinagame) đang dẫn đầu. VNZ chắc up lên bằng giá tổ chức tài chính lớn mua thời CNTT bùng bổ.

VLB thấy chia tiền đều

1 Likes

Lịch sử “ xuất thân “ xưa giờ siêu cổ phiếu:

CNTT, năng lượng & khoáng sản.

CNTT thì VN mình ít và hầu như không sáng tạo nên rất hiếm đột phá.

Năng lượng thì có các em thời dầu khí nhưng trữ lượng dầu khí VN đã cạn nên giờ ngành NLTT là ngành năng lượng mới trên thế giới.

Khoáng sản thì xưa có em BMC với titan.

Ngành nào đầu tư nhiều, tiền đổ vào nhiều thì mới kỳ vọng đột phá.

Mình sẽ update thêm về TV2 & VLB …kệ lái swing.

Hàng đầu tư , giá đang vùng trũng, bà con nào tính đầu tư thì hãy mua cất tủ đến 2025 mở ra xem !

Đầu tư đất ôm 5 năm , 10 năm thì đầu tư CK 1-3 năm có gì đâu! Hihi

1 Likes

có e eve bác có ngâm cứu e nó k

1 Likes

EVE ngày xưa mình theo dài nhưng sau đó thấy hầu như không có khả năng đột biến nên mình không theo nữa.

nhận định con HAH em với chị …lâu ngày qúa chị…từ lúc e vs chị cầm ASM hồi đầu năm xong sập đến jo

1 Likes

HAH thời đỉnh cao là thời covid chuỗi cung ứng bị đứt gẫy, giờ bắt đầu ngươc lại, tiêu dùng chậm kéo theo XNK chậm thì nhu cầu vận chuyển cũng chậm.

Còn ASM giờ cũng ok mà bác nhưng đột phá để thành siêu cp thì khó.

Mình không hiểu sao bà con cứ pr ầm ầm các em bđs, rỏ ràng các em bđs còn rất lâu mới phục hồi nếu em nào vượt qua được khủng hoảng.

• bđs nợ NH & nợ TP rất nhiều, kinh doanh thì đóng băng nên lo trả nợ thôi là đã trọc đầu, chết sống chưa rỏ !
  • cp bđs thì lái và các nhóm đánh hàng kho , long - short liền tay, bác nào điêu luyện món lướt thì mới mong lời tí nhưng mà các anh đang kẹt tiền, các anh cõn muốn bán trả nợ thì tiền đâu mà đẩy lên cho các bác kiếm lời?

Thời hàng đầu cơ đánh đấm đã qua rồi…mà các bác cứ hồi tưởng quá khứ.

CK là hiện tại & tương lai.

Năm nay hàng cơ bản ngon, thiên thời sẽ lên ngôi

chứng đầu cơ, múc máy e đó ngắn hạn có ăn chứ ôm như tv2 nó nằm lì lại nóng đít bác ạ

1 Likes