Siêu đòn bẩy không phải trả lãi vay. Gọi tên CST, THT?

,

Chất đấy. Ngành than công thủ đủ cả. :us:

ok bác,50% danh mục dài hạn hưởng lợi tức hàng năm,50% sóng ngành trung hạn,ko mua bán ngắn hạn nhảy nhót

Tây nay ăn vã CST ác nhỉ.

uh bác,rẻ,lợi nhuận các quý tới tăng trưởng mạnh so cùng kỳ thì tây cũng như ta nhảy vào mua thui

Cổ phiếu nhóm than tăng do lợi nhuận tăng trường đột biến so cùng kỳ,tích lũy được,lợi nhuận quý tới về tăng mạnh thì giá lại tăng lên định giá mới!

Nếu 2023, EPS tiếp tục đạt mức 8-10k/cp và trả cổ tức từ 2k cash trở lên thì thị trường định giá bao nhiêu?

Nếu vậy mình nghĩ thấp nhất cũng phải>33k

Giá cả thì phải để thị trường quyết định thôi. Hiện tại Cty vẫn đi trên hành trình đó. Coi bộ GĐ này T+ cũng rớt kha khá rồi nhỉ. :beer:

uh bác,mua cổ phiếu là mua cổ phần doanh nghiệp,cổ phần rẻ,lợi nhuận/1 cổ phần cao thì đầu tư thui

Quote: " Tính chung cả 2 tháng, doanh thu toàn Tập đoàn TKV đạt 25.196 tỷ đồng, bằng 15% kế hoạch năm và tăng trưởng 27,8% so với cùng kỳ 2022."

Doanh thu tăng,lợi nhuận tăng mạnh

Bonus thêm quả giá xăng dầu giảm mạnh khoảng 20% trong khi mỗi quý chi phí xăng dầu của CST khoảng 400 tỏi.

bác dự phóng CST lợi nhuận quý 1/2023 nhiêu?

Mình dự là EPS 2023 sẽ vượt con số 10k. Quý I.22 LNST 17 tỷ thì khả năng cao là vượt rồi.

Mình đang kỳ vọng quý 1/2023>80 tỷ

Bác kỳ vọng cao thế, thế thì khả năng cao là bác thất vọng rồi. haha

kỳ vọng là vậy,nhưng cũng tính trường hợp 2 rui

bác định giá CST năm 2023 nhiêu?

Những ca ntn thì mình ko định giá. Chờ thông tin cổ đông và BCTC Quý I + II.2023 để quyết định. Nếu đã là sóng ngành thì cứ hold thoải mái, mới tăng có 1 quý mà lo gì.

Đôi khi cũng cần có dự báo chứ bác?