SIÊU NÓNG! Vẫn là bank leader, vẫn là bank index trong 2 năm tới. MSB, HDB, NAB - NHỮNG NGÔI SAO SÁNG.!

, ,

Ok bác.
Bác nhìn xem th MSB và HDB cho vay quý 1 hết moẹ room. Làm gì có chuyện k có khách vay.
Và mới đây NHNN đang đánh tiếng ý là mấy th hết room như MSB và HDB thì tiếp tục mở thêm room cho nó để bù mấy bank khác k cho vay đc để làm sao đảm bảo tăng tín dụng năm nay vẫn đạt 14%.
Các bác đánh chứng nên nhìn con số đừng nên đọc báo hay nghe ai nói.

Chém gió vs ae tý.
Ngày trước lúc NHNN tăng lãi suất. Bên f kia mấy ô cầm bank đang kẹp chém gió bảo là lãi suất huy động tăng 1 thì ls cho vay ra cũng tăng 1 thậm chí còn tăng 1.2. Rủi ro đẩy hết cho KH lo gì. :))) Ngày đấy mình chém gió Ls tăng thì Nim giảm chắc. Chém xong thì đương nhiên bị ăn chửi. :))) Mà cái này là cơ bản, logic chứ có gì cao siêu.
Giờ đây khi Lãi suất hạ đến 4 lần, ls liên ngân hàng về dưới 1 thì cũng lại 1 lần nữa rất logic là Nim bank dự đoán sẽ cải thiện. Nhưng nhiều bạn vẫn sợ rằng lãi suất cho vay tiếp tục giảm và bank đứt. Hihi.

Chủ pic cứ thỉnh thoảng mới ngoi lên 1 lần nhưng lần nào chém cũng phần phật ra nhỉ. :laughing: :laughing:
Chiến lược đầu tư là RẺ + TĂNG TRƯỞNG là phệt à cụ. :laughing:

À, thỉnh thoảng có hàng ngon hàng chất thì lên chém gió vs ae. Mà tôi chém thì làm gì đến mức phần phật như bác nói. Có cơ sở cả đấy.
Chu kỳ kinh tế hay chu kỳ chứng khoán mới thì điểm khởi đầu phải là bank bác nhé. Sân chơi lớn mà. :))
Đã rẻ còn tăng trưởng thì cứ tất tay tất chân thôi bác. :)))

Chú mở pic mà thỉnh thoảng mới lên thì nói chuyện gì. :laughing:
Chăm chém vào.
Nghe đâu HDB mới phang ra 1 đống hàng VJC à?

Làm gì mà 1 đống. Chỗ đấy lãi độ hơn 500 tỷ. So vs 11k tỷ lãi sau thuế 2023 của HDB thì bé tý. Để ý gì bác. Ăn là ăn ở cái khác ấy chứ.
Mà dạo này cũng k thấy bác đi chửi dạo nữa nhể. :))))

Úi zời. TT tăng tý thầy, thợ, thánh xuất hiện nhiều nên thôi mình cũng cất cái mặt đi tý. Lúc trước ae còn mải sợ thì hay lên chém thôi.
Lên đây chủ yếu để vui, vui thì chém k thì nghỉ.
Hàng của chú phải chịu khó ngồi đợi éo phù hợp hô trên này đâu. :laughing:

Làm gì. Chuẩn bị nó phi như ngựa giờ. Đánh chứng có mỗi việc chọn hàng rồi ngồi đợi mà k làm đc nữa thì thôi nghỉ chơi.
TT thấy cứ toàn hô sập thì ngại gì. :))))

MSB casa ngon, chart đẹp, tiền có dấu hiệu vào nhưng mà mấy phiên nay tây táng khiếp nhỉ bác thớt

Bác thì bảo tiền vào nhiều chứ nhiều ae bảo vol to là đang phân phối. :)))
Tôi chỉ nhìn nó rẻ như cho thì múc. Vs con hàng PE 4.5, PB dưới 1 mà còn tăng trưởng thì Các cụ cứ phối thoải mái, Tây cứ táng thoải mái. :smiley:

Lý do gì tây thoái chỉ 2 ngày hơn 20m cổ rồi? Lực mua hàng lúc tây bán rất mạnh với lệnh lớn nhưng tây ngưng bán thì lệnh cũng ngưng mua, liệu lái ăn hàng tây thoái xong có kéo lên ko chủ pic?

Tôi k nhìn lệnh hàng ngày. Cái đó bác quan sát được thì chia sẻ cho ae. MSB đi ngang vol nhỏ từ lâu rồi. Mấy hôm vol to tây táng ae bảo phân phối, xong có khi nó chả phối mà nó lại đi lên đấy.

HDB vs MSB kiểu gì lại đi ngược hướng vậy. 2 em ngon bổ rẻ như nhau…
HDB vol nhỏ tý mà rẻ thế này chắc sắp phi rồi. Hihi

Chú mà cũng sốt ruột vậy à. :grinning: :grinning:

Đâu bác. Em đợi chờ quen rồi. 1 vài hôm mà k có ae nào vào chém gió, phản biện em lại lặn giống như mấy pic kia thôi. :)))
Ngoài kia thấy toàn hô bank chết, nợ xấu khủng mà thấy ít ae vào chim lợn quá.

1 Likes

HDB k chạy theo MSB tý cho phấn khởi nhỉ ae?
MSB tây táng khoẻ quá. :))

TCB ra báo cáo kìa em? :grinning:

Em bảo quý này bank nát mà. Nhưng các quý sau nó ngon. TCB cũng k để ý lắm.
Nát mà riêng MSB, HDB vẫn ok đó bác.

MSB quý này nợ xấu còn giảm nó mới ảo diệu chứ bác. Chưa ra báo cáo chưa rõ kiểu gì. :)))
Bác thấy chưa, lãi suất giảm cái Casa thằng TCB bật lên ngay.

1 Likes

Thực ra giờ này đi chém gió mấy con Bank k bị ăn chửi như này là may rồi. Lại còn Chém trước thời điểm ra báo cáo nát quý 2. :)))