SIÊU PHẨM HD6 với quỹ đất vàng Hà Nội, Hạ Long, Huế đến giai đoạn bùng nổ

Hiện đang bàn giao những căn bàn giao thô, sang tháng sau bàn giao những căn hoàn thiện

1 Likes

Là những căn thấp tầng hay cao tầng thế bác nhỉ

Cáo tâng đó bác

1 Likes

thêm bài viết HD6 nhé

Đây là điểm dễ nhận biết ngay khi đọc bctc, động thái tiếp theo của blđ cho các dự án gối đầu mới quan trọng bác.

2 Likes

Sao ở trên bác khăng khăng là quý 2 doanh thu đến từ mảng xây lắp chứ chưa book dự án Hạ Long mà

Chủ top có biết đọc bctc đâu. Làm ji có dn xây dựng nào biên ln gộp hơn 40%. Nhìn qua là biết do kế toán ghi nhận sai rồi :slight_smile:

Cái này liên quan báo cáo tài chính công ty tự lập thì phần doanh thu ghi nhận là xây dựng, chỉ có báo cáo soát xết bán niên vừa rồi thì nó mới ghi nhận rõ.là doanh thu bất động sản

Bạn co bị ngu không khi không dọc rõ bctc, mang xây lắp cua no ai kêu hon 40%

Thì phải biết phán đoán đó là do kế toán ghi nhận sai chứ bác

Này bảng này Ktoan nội bộ công ty.lập nè, cùi thật

Lớn rồi ăn nói cẩn thận đi bạn, ở trước đó chủ pic cứ khăng khăng là quý 2 chưa book mảng bds, rồi biên ln gộp mảng xây dựng 40% nên tôi mới bảo vậy

Kiểm toán vào là ae hiểu ngay là đã hạch toán 1 phần thấp tầng rồi ý mà. Bạn chủ topic chưa có kinh nghiệm bóc tách biên lãi gộp thôi. Nhưng giờ biết rồi. Bữa sau dao sắc chém sẽ ngọt hơn. Biên lãi gộp cả đất cả xây hấp dẫn đó.

Mấy hôm nữa hạch toán cao tầng thì biên lãi sẽ thấp hơn, chứ ae đừng vác mấy trăm tỷ gần nghìn tỷ mà đòi nhân với biên lãi thấp tầng.

3 Likes

Hd6

Uh mình trước đọc báo cáo này biết ngay là kế toán có nhầm lẫn rồi. Sai sót chút thôi bạn. Dù sao thấy lãnh đạo công ty cũng minh bạch. Biên ln gộp mảng bds rất cao (hơn 70%), chi phí bán hàng và quản lý kiểm soát rất tốt.

1 Likes

Còn lại hon 700 ty cần ghi nhận doanh thu thì lãi khủng nhỉ, phân bổ 3 năm cũng ăn lỗi mồm

Ở trên bác Vịnh cũng đã nói đó bác. Quý 2 biên ln gộp cao là do book khu thấp tầng. Các quý tới book khu cao tầng thì sẽ thấp hơn chắc khoảng 30% ji đó. Nhưng dù ji vẫn rất lớn so với vốn hóa hiện tại chưa kể còn các quỹ dự án sắp tới.

Cách hd6 nó ghi nhận trong bctc quý 2 giống HTN, bác Vịnh nói đúng lợi nhuận xây lắp làm sao cao ngất ngưởng như vậy được. Có thể phần thấp tầng chưa book hết nhưng biên ln các quý sau chắc chắn ko thể cao như vậy được.

1 Likes

Thực ra báo cáo tài chính ở VN vì nhiều vấn đề, có cái thì gian lận, có cái thì nhầm lẫn do kinh nghiệm của kế toán kém… nên ae đầu tư nên đọc báo cáo chậm lại, suy ngẫm nhiều hơn, hiểu sâu hơn về ngành nghề, thì tự khắc khi thấy mâu thuẫn không hợp lý, sẽ hiểu bản báo cáo đang khả năng có lỗi gì… và tránh được vô số các trường hợp lùa gà úp bô vẽ sổ sách kiểu BII TGG FLC SRA …

5 Likes

Thanks comment có tâm của bác. Bác có thể cập nhật giùm mình giá bán chung cư và giá bán khu thấp tầng của DA Hạ Long đc ko? Thanks bác!