SIÊU PHẨM HD6 với quỹ đất vàng Hà Nội, Hạ Long, Huế đến giai đoạn bùng nổ

Ngày mai xanh mạnh rồi :)))

Bác Vịnh lúc đi họp HD6 có nghe tiến độ triển khai các DA tại Nhơn Chính, Từ Liêm ko bác nhỉ. Hiện tại vđl của HD6 khá bé nên với các DA cả trăm ha chắc chỉ để gối đầu, thực hiện các DA vừa sức kia sẽ mang lại nguồn thu tốt hơn cho HD6 để thực hiện các DA lớn kia.

HD6 phát hành 1:1 tăng vốn để làm các dự án lớn hơn đó bác. điểm mấu chốt là dự án Hạ Long đã mang lại nguồn tài chính dồi dào cho HD6, nên các dự án quy mô lớn khác sẽ dễ thực hiện hơn

Dự án quy mô lớn cũng cần quy mô chủ sở hữu lớn tương đương theo quy định của pháp luật vì vậy trong các dự án nằm trong mục xdcb dở dang dài hạn quy mô cũng tầm 50ha trở xuống để phù hợp với vđl hiện tại đấy bác (cả sau chia và esop vđl cũng chỉ tầm 300 tỷ). Với năng lực hiện tại cùng dòng tiền từ Hạ Long green diamond về có thể đẩy nhanh khai thác 2 DA tại Nhơn Chính, Từ Liêm sau đó tăng vđl đều và tiếp tục khai thác các DA lớn tiếp theo là hợp lý nhất.

DỰ ÁN KHU ĐÔ THỊ MỸ TRÀ - MỸ KHÊ

Cái này ở đâu đó bác, lại bơm tin ảo à :)))

Ko thấy nhắc tới bác ạ. Chỉ muốn phát hành tăng vốn để đấu thầu các dự án lớn hơn. Lãnh đạo bảo hạn chế nói trước khi chưa phải chủ đầu tư bác ạ.

2 Likes

cái này của công ty quãng ngãi mà đâu phải của HD6 đâu

1 Likes

dự án highland resort đà lạt cũng bán rồi không còn đâu nha

2 dự án này, một cái ko liên quan và 1 cái ko còn liên quan đến HD6. Dự án Ô đất CT6.9 Mễ Trì là Dự án Ecolife Capitol đã hợp tác triển khai với Công ty TDJ và đã ghi nhận lợi nhuận. Các bác cổ đông bỏ qua đi nhé!

1 Likes

Báo cáo thường niên ghi rõ nhé, Đà lạt bán rồi

3 Likes

dự án HH2 khá ngon đấy

1 Likes

HH2 vướng mắc nhất là khâu triển khai hợp tác với CTy Viễn Tin, thêm nữa Dự án tại HN thủ tục rất khó hoàn thiện hồ sơ pháp lý trong giai đoạn này. Nên kỳ vọng cho dự án này có lẽ phải thêm vài năm nữa bác ạ. HD6 dạo này có vẻ thích đi đánh dự án tỉnh hơn :V

1 Likes

dự án HH2 Từ Liêm bắt đầu ghi nhận từ cuối năm 2021, quý rồi thêm mấy tỷ nữa, chắc là sắp tới sẽ làm dự án này

copy bài người khác :)))

Vậy có 1 điểm hay, blđ chuyện gì cũng nói khá rõ xứng đáng được chấm điểm tốt.

1 Likes

Phần chung cư ở dự án Hạ Long đã bàn giao chưa các bác nhỉ?

theo mình biết thì đã bán một phần nhỏ, đã thu tiền, nhưng chưa bàn giao, chưa ghi nhận doanh thu

1 Likes

Biên lợi nhuận mảng bđs của HD6 rất lớn

Có nghĩa giá vốn BD chiếm 35%, vậy 610 tỷ ghi nhận doanh thu thì có gần 400 tỷ lợi nhuận gộp ah2, kinh vậy. mà 400 tỷ này chắc phân bổ 3 năm quá, có bác nào nắm tiến độ phân bổ không?

1 Likes

Có bác Vịnh nhà gần đó và từng đi họp rồi đấy bác, mà chắc blđ ko chia sẻ nhiều về việc này đâu bí mật kinh doanh mà.