SJD khi thế giới bước vào thời kì thiếu hụt năng lượng

SJD mới có vol lại, hy vọng cổ đông sẽ ấm no

Đã có bàn tay của tạo lập. Tiền sẽ dịch chuyển về cổ phiếu điện nội trong tuần sau. Dòng tiền thông minh phải đi trước đón đầu. Chứng khoán là liên tục phải nhạy bén với thời cuộc. Chúc các cụ thắng lớn ở mã này

2 Likes

cần đơn ngon nhưng ko ngon bằng SD9. Quy mô sjd chỉ gấp 2 sd9 mà vốn hóa gấp 4 lần.

Bác nên chốt lời sớm Sd9, tin tôi đi.

1 Likes

Các mã dầu và khí tăng nóng quá cụ. Có nên đợi chỉnh rồi vào k cụ

Giờ ko có điểm vào rồi bro ạ, Bro nên cân nhắc sang dòng khác như SJD tôi nêu trên. Khi nào có điểm mua tôi mới đưa lên. Chứ Khí đốt rất tốt cho ai cầm hàng thôi chứ mua mới giờ là chịu rồi.

1 Likes

:smiley: thế sjd lợi thế ntn ? tăng giá bán hay là mưa nhiều ? để ln tăng ? còn bản chất thủy điện hay nhiệt điện nếu vốn hóa < công suất thì mới ngon.

2 Likes

khi ln đi vào chu kỳ ổn định thì thủy điện gần như ko có vẹo

1 Likes

Cu em em làm ở SĐ9 nên em rõ nhất nội tại, Việc làm ko đủ trả lãi vay, Chưa làm đã lỗ thì bác kì vọng vào điều gì? Còn duy nhất 1 Deal thoái vốn bác nhé.

1 Likes

Lời hay lỗ nó nằm ở bctc rồi, còn đôi khi người trong cty cũng ko chắc đã biết hết đâu. thanks bác.

Tôi đang đầu tư vào chu kỳ khủng hoảng thiếu trên thế giới. Còn bình thường thì key chính của nó là ổn định duy trì, Giờ có thiên thời thì tội gì ko đầu tư? LN có thể x2, x3 trong thời gian ngắn do kỳ vọng về sự tăng giá điện, tăng công suất phát điện…

1 Likes

Ý bác là cái LNST này á? Bác nhìn cái chi phí lãi vay nó bằng bao nhiêu doanh thu thế thì làm ăn cái gì?

2 Likes

Chắc chắn chưa có sự tăng giá điện ngắn hạn, công suất sjd so vốn hóa thua xa sd9, sd9 sở hữu 54mw vốn hóa có 300 tỷ. Còn bác bảo làm là lỗ luôn là ko đúng tổng đầu tư thủy điện sd9 rẻ

2 Likes

Hihi pake mới phát điện tháng 12 2020 thôi cứ chờ đi

2 Likes

Bác đợi lúc nó ảnh hưởng thì mua vẫn được, Giá khí đốt mới thiếu hụt được 1-2 tháng nay mà cổ phiếu ngành khí tăng trưởng x2 rồi, Bác đợi lúc nó ngấm vào book LN cao thì giá nó x3 khi đó bác mua nữa ko. CK luôn đi trước, Bác đầu tư hiện tại nhưng kỳ vọng vào tương lai thì mới có cơ sở tăng giá!

2 Likes

hi hi, giá khí đốt nó tăng theo thị trường thế giới, giá điện thủy điện cũng tăng theo giá thế giới ?

bản chất thủy điện pải đầu tư sớm khi nó còn đòn bẩy doanh thu/ vốn hóa, kiểu con sp2 giá 2k chứ đi vào ổn định như SBa ăn gì nữa ?

1 Likes

Tư duy bác chán thật, Chúc bác thành công ở key SD9. Bác quote lại lời em, 3-6 tháng nữa SĐ9 lại về đúng cái máng lợn! Làm ko đủ trả lãi vay. PAke tôi nhớ ko nhầm thì khoảng hơn 10 năm mới hết khấu hao. Từ giờ đến lúc đấy bác kì vọng cái gì? Làm để nuôi ngân hàng à ?
SJD đã hết khấu hao các nhà máy thủy điện, Giờ vào mùa vụ thu hoạch, Khi nguồn cung thế giới thiếu hụt thì giờ kinh tế hội nhập chắc chắn Việt Nam mình sẽ hưởng lợi, thậm chí hưởng lợi nhiều nhất. Thôi tranh cãi làm gì, CK thì mỗi người có 1 cái nhìn, 1 cách tư duy về doanh nghiệp ko áp đặt. Chỉ phân tích để bác tránh thua lỗ thôi. Ko có ý gì khác

2 Likes

ok, cảm ơn từ đầu rồi mà.
còn tư duy chưa biết ai hơn ai đâu hi hi .

Ok bro.

1 Likes