SJE - hội tụ của sự tăng trưởng, cổ tức và hành trình chinh phục các đỉnh cao mới!

• SJE sở hữu 7 thuỷ điện nhỏ, hiệu quả cực tốt với giá vốn không thể rẻ hơn (chỉ 18-20 tỷ/MW). Lợi nhuận hàng năm mang về tầm 50-70 ty.
  • SJE sở hữu điện mặt trời 42MW, có giá bán điện 9.35cent trong 20 năm. Hàng năm riêng dự án này mang về lợi nhuận cho SJE từ 80 tới 120 tỏi.
    => Đây là nguồn lực để đảm bảo EPS từ 2022 trở đi duy trì ở mức từ 6.000đ-9.000đ. Cổ tức tầm 40%-60% tiền mặt và dự kiến thêm 10% cổ tức bằng cổ phiếu hàng năm!
  • SJE đang chuẩn bị nguồn lực đầu tư cho 4 dự án: 1) Thủy điện Đăk Prot 7MW; 2) Thủy điện Ia Grai Thượng 8MW, 3) Điện mặt trời Ia Tơi 2: 49,5MW và 4) Điện mặt trời Ia Tơi 2A 49,5MW.
  • SJE đang chuẩn bị nguồn lực cho việc khai thác mỏ đá Hòa Bình, đẩy mạnh triển khai xây lắp điện và năng lượng tái tạo cho giai đoạn 2022-2030.
    => Đây là động lực, tiền đề cho sự phát triển mạnh mẽ SJE trong giai đoạn tới!!!
    … hàng dành các bác yêu sự thuỷ chung, thích tăng trưởng và ăn cổ tức bằng tiền đều đặn!
                 >>>>>  **SJE từng bước chinh phục 6-7-8X!** <<<<<

P/S: Năm 2021-2022 thu được nợ của Tổng Sông đà + tái cấu trúc doanh nghiệp xây lắp điện và năng lượng tái tạo + khai thác/bán mỏ đá thì giá của SJE trong tương lai ở 3 con số chỉ là vấn đề thời gian.

Thủy điện: Thác Trắng, To Buông, Đông Khùa, Đăk Đoa, Sông Miện, Đăk Pru 1 và 1 cái nữa tên gì bác nhỉ ?

Nhờ bác share thêm nguồn viết về 4 dự án sắp làm với nhé. Thank bác.

E nhầm, hiện tất cả là 7 nhà máy đang hoạt động (6 thủy điện + 1 điện mặt trời) với tổng công suất là gần 80MW.
Hiện Thủy điện Ia Grai Thượng 8MW đang đẩy nhanh tiến độ để 2022 phát điện. Và dự kiến MA tầm 30MW thủy điện khác bác ơi.

ia tơi 2 và 2a bác xem ở đâu thế ? Em tìm không thấy ? 2 cái này và Đăk Brot đang đề xuất thôi nhỉ ?

Hóng.

• Ia Tơi 2 + 2A và 01 Nhà máy điện mặt trời mới tại Phú Yên thì mọi thứ OK rồi bác ơi, chỉ đợi mỗi Chính phủ phê duyệt quy hoạc điện VIII thì lúc đó em nó mới bung lụa!
  • Đăk Brot thì MA mua lại, đang triển khai song song với Ia grai Thượng. Nhưng yêu tiên Ia grai Thượng hoàn thành trước.

3 nhà máy này đang ở bước được duyệt quy hoạch rồi đúng ko bác ? Em đọc thì Phú Yên đã có tài sản dở dang 425tr trong báo cáo rồi còn Ia Tơi 2 + 2A thì chưa rõ xuất hiện ở đâu nên nhờ bác share nguồn thêm. Nếu các dự án này thuận lợi thì SJE rẻ kỳ lạ.

Chưa cần nói tới các dự án mới thì giá SJE với những tài sản hiện có cũng tương đương 6X rồi bạn ơi. Bạn hình dung là Doanh thu điện tầm 350 tỷ, biên lợi nhuận tầm 70% thì đủ hiểu EPS của SJE nó sẽ dao động từ 6.000 đến 9.000đ, cổ tức đều như vắt chanh thì như vậy giá 6X có phù hợp?

Tất nhiên, Mình sẽ chia sẽ thêm các thông tin về tất cả các dự án trên!

1 Likes

NMĐ mặt trời Phú Yên có đang thi công luôn không bác ? Công suất con này bao nhiêu bác nhỉ ?

Điện mặt trời thì SJE đang dừng để đợi phê duyệt điện VIII bạn ơi. Giờ làm thì cũng chưa có giá để ký HĐMB. Hơn nữa cái điện mặt trời này thi công nhanh, nếu có mặt bằng và thủ tục thì 4 tháng là xong 1 nhà máy thôi.

Thực sự SJE rất cô đặc! rất tiềm năng và rất rất đáng để tích sản 2X 3x 4x nó rẻ lắm cơ.

1 Likes

thank bác.

Hàng cô đặc quá, trần cứng mà các bác không bán! Hy vọng tuần này volume tầm 100k/phiên và em nó chạm mốc 3X.

Giật mình khi thấy SDA 7x, vậy SJE sẽ phải là bao nhiêu để phù hợp???

Hàng ngon, chất - định giá quá thấp thì bất chấp thị trường chỉnh! SJE 6x thẳng tiến>>>>>>>!!!

Doanh thu điện 9 tháng 230 tỏi trên giá vốn 76 tỏi , tiếp tục duy trì tỷ suất lợi nhuận gộp 70% (tỷ suất này sẽ gia tăng cùng với sự suy giảm các khoản vay dài hạn !!!)

Theo số liệu về công suất, vị trí địa lý các nhà máy của SJE thì trung bình doanh thu Quý 4/2021 ước đạt 120 tỷ bằng khoảng 35% doanh thu điện cả năm. Tuy vậy cần lưu ý rằng, thủy văn năm 2021 rất tốt, điện mặt trời Phong phú đã giải tỏa hết công suất nên thực tế doanh thu điện quý 4/2021 khả năng vượt qua con số 120 tỷ. Vậy với biên lợi nhuận gộp 70% thì lợi nhuận quý 4/2021 SJE dự kiến đạt là 84 tỷ ???

Đáng chú ý, EPS cho 9 tháng năm 2021 là 1.730đ và nếu không trích lập dự phòng thì đã là 3.000đ rồi!

Món 55k giá vàng quá ngon mà mình lại hết xiền :smiley:

CTCP Sông Đà 11 (SJE): Ngày 22/11 – ngày ĐKCC nhận cổ tức năm 2020 bằng tiền tỷ lệ 5% (01 cổ phiếu nhận 500 đồng). Thời gian thanh toán 24/12/2021.

Cơ hội tích sản SJE !