Sjs siêu cổ phiếu bđs hà thành, quỹ đất siêu to khổng lồ gấp nhiều lần vef

Ở Hà Nội, ngoài VIC - VHM ra thì ko còn doanh nghiệp nào có quỹ đất sạch lớn bằng SJS.

Lũ tó đè dgt vừa treo lệnh mua 4 triệu cp giá 6.7 rồi xoá; sáng nào cũng quay tay ngay giây đầu mở cửa khớp giá đỏ để lấy giá trung bình xuống dgt :innocent: image

1 Likes

Lũ tó đè dgt vừa treo lệnh mua 4 triệu cp giá 6.7 rồi xoá; sáng nào cũng quay tay ngay giây đầu mở cửa khớp giá đỏ để lấy giá trung bình xuống dgt :innocent: :innocent:

12ha Hà Đông này kém 6.8ha Giảng Võ của VEF có tí thôi vì GV trước đây A Vượng xin xây 10 tòa từ 36 đến 50 tầng để tạo điểm nhấn cho HN, thời bác NTD thông rồi nhưng sang thời bác PXP thì bị tuýt còi vì tắc đường lắm và đặc biệt là đấy thuộc khu vực nội đô lịch sử chỉ đc xây dưới 18 tầng thôi, hơn nữa chỗ GV gắn với lịch sử Điện Biên Phủ trên không là khu vực bắn rơi máy bay Mỹ nên giờ GV chỉ đc xây khách sạn và văn phòng cho thuê thôi nên giá trị GV h ko cao như trước nữa đâu.

:blush::blush::blush::purple_heart::purple_heart::purple_heart:

1 Likes

Sjs ngon tôi cũng quan tâm và cũng mua dần quanh đây. Nhưng bác đừng giật tít và hô hào kiểu bọn a7 nữa nó hỏng con SJS ra

1 Likes

Cám ơn bạn. Mình xin ghi nhận ! :blush::purple_heart:

1 Likes

Cập nhật quỹ tây.

:coffee:

Mọi con mắt đang nhìn gd SJS hôm nay rất lạ. Tk có 1500 cp. :blush:

1 Likes

SJS đạt 4 tiêu chí này không AE f247 ?

1 Likes

NAK còn 38 ha đất thương phẩm, chủ yếu là đất chung cư. Đất thấp tầng thì đang triển khai và bán hàng ở phân khu Casa Mila 20 ha (6 ha đất thương phẩm). NAK mở rộng hơn 40 ha thì bàn giao 5 ha xây học viện chính sách rồi, còn lại đất khu đô thị thì đã đền bù 70%. Năm nay sẽ bắt đầu hạch toán lợi nhuận phân khu Casa Mila, năm sau thì hạch toán thêm dự Văn La - Văn Khê. Nhìn chung thì giai đoạn khó khăn của SJS qua rồi, Tổng Sông Đà đã thoái vốn nên nhóm cổ đông mới sẽ đẩy nhanh xây dựng các dự án đang để có dòng tiền làm dự án Tiến Xuân 1.200 ha (đã đền bù 200 ha).

3 Likes

Bài viết hay và chi tiết, cám ơn bác TLSI

2 Likes

Đất của SJS có thể bán ngay thu tiền về bạn nhé. Đang có tồn kho trị giá khoảng 15k tỷ theo giá thị trường.

Tks bạn đã đọc hết bài viết và có lời khen ngợi. Bạn đã vào cộng đồng SJS trên z.a.l.o chưa?

Wellcome bạn đến cộng đồng z.a.l.o SJS nhé.

1 Likes

Chính thức luật bds mới có hiệu lực ngày 01/8/2024, sớm hơn 5 tháng so với quy định trước đó, sẽ tạo cú hích lớn cho thị trường bds phân hóa và đón con sóng chính sách sớm hơn. Trong lịch sử thị trường chứng khoán, sóng chính sách luôn là con sóng to và dài nhất. Tuy nhiên phải chọn đúng cổ phiếu hưởng lợi. Luật bds sửa đổi nhằm vực dậy thị trường bds đi đúng quỹ đạo cung cầu, chống đầu cơ, tạo ra luật chơi mới, nơi công ty biết đón đầu sẽ chiến thắng, trở thành vị vua mới trong ngành bds màu mỡ này. Theo đó, điểm cốt lõi trong luật chơi mới là cấm phân lô bán nền, và đánh thuế cao nhà đất bỏ không. Khi đó bắt buộc dòng tiền lớn phải rời khỏi vùng xa trung tâm, tiện ích, để chảy vào vùng dân cư đông đúc hiện hữu, đó là khu vực trung tâm thành phố lớn, các đô thị vệ tinh, và các điểm du lịch trọng điểm, mục đích để doanh nghiệp phát triễn nhà phải bán được, còn người mua phải ở hoặc cho thuê được.

Năm nay tăng vốn lên gấp đôi bằng cách chia 110% như ăn cổ tức. 2025 dự tăng vốn 3 lần từ 2500 lên 7500 tỷ để làm dự án Tiến Xuân Hà Nội 1250ha nhé — Gộp bài viết, Vài giây trước — Các bạn trẻ nên đọc 3 lần bài này để hiểu vì sao chúng ta chọn SJS giai đoạn này là đúng đắn nhé. Nên mua cổ phiếu thị giá CAO hay THẤP đi? – Chứng khoán

Bạn vui lòng cho mình xin link ■■■■. Cám ơn bạn