Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Mình tính cơ cấu Dig qua Ceo, chứ HL với TT cứ xả vào đầu miết cũng mệt

2 Likes

Cái này mình không nghĩ thời điểm này đừng nhảy nhót gì cả, chết bà hết đấy, hiệu ứng tin đồn khả năng chưa dừng vì còn vài hệ sinh thái…chưa bị đồn.

Nhiều người chán nản muốn cơ cấu CEO sang Dig vì thấy Dig mạnh đấy. Đầu tư phải quản lý đc lòng tham và sợ hãi ngắn hạn.

3 Likes

Trong vòng 1 tuần đầy rẫy tin đồn, kéo láo dòng tiền vào VN30 để up sọt ndt.

Vn30 xì hơi giảm chỉ tầm 40d - VNI 40D

Thế những những tin đồn và sự méo mó của thị trưởng lấy đi của Midcap hơn 120d và của Smallcap 150d.

Tại sao phải nắn tiền bào VN30, tất cả bluechip chả phải đều từ penny và midcap mà ra sao???

Lũ cướp!!!

3 Likes

Nắn vô VN30 để thoát hàng . Mà NĐT khôn quá . . . Méo ai thèm múc … Đâm ra nó cắm đầu

Sắp tới dòng tiền khả năng sẽ cơ cấu vào CEO nhiều hơn, dù có chỉnh hay ko chỉnh ngắn hạn tuần sau thì khả năng CEO sẽ phi mạnh hơn nhiều đấy!!!

Chưa kể sắp tới khả năng CEO được nới margin nữa!!!

6 Likes

Mong các anh dẫn dắt CEO,DIG đi lên, để con UDC của em ăn ké với. Tây thì cứ mua mà Ta thì cứ upbo Tây

Đi Pr bẩn con hàng rác như thế này không ăn thua đâu bạn nhé. Tìm cách khác định giá đi.

1 Likes

Này thì các chuyên gia chiên trứng, lũ mõm ăn cắp, đám ngu thích nói chuyện hàn lâm, đè bds dụ gà vào bank vn30 để upbo còn tay kia thì gom bds hả???

2 Likes

Anh em cứ cầm tiền, cứ gửi bank và nghe mấy chuyên giá chiên trứng hàn lầm đi nhé. Rồi lạm phát sẽ là những cú vả lớn sau những " chỉ số đẹp " của cp trên truyền thông để an dân.

3 Likes

Theo tờ trình họp đại hội cổ đông 29/4/20222. CEO sẽ có kế hoạch phát hành cổ phiếu để tăng vốn điều lệ năm 2022. Các anh em hôm nào đi họp thông tin về deal này nhé. Xem phát hành cổ phiếu, tỉ lệ, giá bao nhiêu?

2 Likes

Bạn tinh tế trong cái dự thảo đại hội đấy, lại ngon quá mà. Mình ở Saigon nên không tham gia được, kiểu gì A7 và anh em chả có tin trước phím cho anh em theo.

Ceo giờ chỉ cần chút tg loạn lạc thời bds bị dìm trước DH đảng, xa hơn chút giền đè chết bà hết!!!

2 Likes

CEO mới có tin thoát khỏi diện cảnh báo, sẽ được các công ty cấp lại magin—> đây là một thông tin tích cực. Về quỹ đất và tiềm năng phát triển dự án trong tương lai xa thì tôi không phân tích nữa, anh 7 và các đệ tử của anh ấy đã nói rất nhiều lần rồi. Cái AE cần ở đây là cần sự kiên trì và kiên định với doanh nghiệp và tầm nhìn của mình. Tôi thì rất quan tâm tới cái deal phát hành tăng vốn điều lệ của CEO, đầu tư dài thì cần phải chú ý tới cái này.

1 Likes

Dạo khắp diễn đàn thấy anh em nhiều khi hứng phấn và tin quá nên đu cao các hàng khi quá tự tin vào KOLs và ko độc kỹ là phải cầm dài hạn, khi thị trường chỉnh sâu thì ai oán khắp nơi trách móc, đó là lý do dù mình cầm CEO dài hạn và lập topic vẫn khuyến nghị anh em tìm điểm mua phù hợp, một số anh em sẽ không vui vì tư duy này.

Tuy nhiên theo mình chiều mai sẽ có điểm mua phù hợp để giải ngân, rủi ro thấp nhé.

Again, lúc hoảng loạn là lúc để mua chứ không phải để bán các bạn nhé !!!

2 Likes

E cũng nghĩ như vậy.khả năng 1 2 phiên tới sẽ chỉnh khá sâu có thể nằm sàn.khi nào có tin tức cực thì tâm lý bắt đáy mới thu hút dòng tiền vào được.hi vọng e dự đoán sai

1 Likes

Sàn thì ko sàn nổi đâu, CEO đang mạnh nhưng đỏ tầm 3 6% là có khả năng nhưng cũng có khăng bật dậy chạy luôn +8.3%.

Thế nên cứ phiên chiều thấy mọi thứ ổn ổn ai còn tiền chia ra mà múc thôi.

1 Likes

10 tỉ/m2 lại ối dời ơi. :laughing:

1 Likes

20 tỉ/m2 lại biết thế gặp A7 sớm.

1 Likes

Đùa này ko hay đâu bác. Lên thì lên chứ đừng so sánh linh tinh.

1 Likes

Bác nói cái này quá đúng, dài hạn hay trung hạn thì vẫn phải tìm điểm mua phù hợp, Fomo rồi đánh đu thì ngắn hạn sẽ ức chế, tâm lý đủ kiểu… do vậy dù thế nào vẫn nên bám sát và biết TA.

1 Likes

cùng chí hướng với bác, em coi CEO là điểm trú ẩn của tài sản