Sốc ! Tiết lộ bí ẩn thâm cung thuyết âm mưu kinh hoàng đang xảy ra trên TTCK

Kkkkk

10 Likes

Thầy ơi chim lợn rợp trời, e sợ cno quá 🥲🥲🥲

Có tiền là xúc tiếp, còn lâu mới nhả.

không biết cty chứng khoán có bán khống không, hàng sàn thế ai hốt

E cất két vài năm ah.

Có phải các công ty CK đang mượn hàng nhỏ lẻ ra đè sàn 1 đồng không Anh Bảy?

Mấy năm qua múc cổ đất ăn mấy chục lần nên mình chỉ nói qua cho các bạn những gì ae cổ đất họ trải qua :))
Cưỡi sóng thần theo dn tăng trưởng nhanh mới vui. Nhóm cổ đất tăng trưởng theo kiểu:

• Chủ động: xin thêm dự án, làm đẹp dự án, cảnh quan, chuyển mục đích sử dụng tăng tiện ích…rồi bán.
  • Thụ động: giá đất tăng thì tự nhiên nó tăng trưởng thôi.
    Cổ đất có đặc thù khi nào bàn giao thì mới hạch toán. Nên hay tăng trưởng bằng kỳ vọng. Mà kỳ vọng thì vèo phát x3 rồi chia 2. Sau 1 2 năm nó x5 x10. Còn ngắn hạn thì cụ chịu. Vì cụ ý ko hạch toán ngay như nhóm thép khi giá thép tăng.
    Rất nhiều công ty bds tính lãi bán dự án gấp 5 10 lần so với vốn hóa, mà giá đất tăng không ngừng.
    Hơn 5 năm qua: L14 tăng hơn 100 lần. Nha Csc tăng 50 lần. Hdc tăng 30 lần… Cổ đông ôm lâu trở lên giàu sang phú quý :))

Ngược lại, các cổ trong VN30 quá to, nhiều năm ndt cày xới nên ko còn giá siêu rẻ nữa, VN30 chỉ là nơi tạo thanh khoản cho các quỹ ra vào, tự doanh giải ngân, úp bô nhà đầu tư tiện. Chứ dn tăng trưởng 5 10 15 20%/năm hoặc thụt lùi… Thì về cơ bản chỉ ăn dc lãi lâu dài là vài %/năm. Vì vậy nên trong VN30 cứ tăng 10 20% giá là người ta thi nhau sút, quỹ tây quỹ ta, tay to tự doanh…sút hết. Cưỡi sóng trong VN30 giống cưỡi sóng trong lòng cống, những con sóng lăn tăng khó giàu. Cổ đông toàn úp bô nhau để công ty chứng khoán thu phí. Môi giới khuyến nghị để ăn hoa hồng.

Lướt sóng thần giàu sang, hay là lướt sóng lăn tăn trong lòng cốn cạn… Là do tùy mỗi người :)) Nhưng đừng để bị biến thành người đổ bô cho bọn tự doanh. Bọn đó của công ty ck, sinh ra đã là bọn trời đánh rồi. Éo gì công ty ck phục vụ khách hàng mà lại có thằng con là tự doanh, chuyên đi cạnh tranh và úp bô khách hàng.

25 Likes

Bác ích kỉ thế; bao nhiều f0 đu giá đỉnh, Bác phải nghĩ cho những người đó; chứ bác mua giá thấp có thể sàn 10 phiên nữa ko sao, nhưng những người đu giá đỉnh thì sao

2 Likes

giờ bán là tự giết mình vs những ai mua tiền thịt… còn anh em Margin thì thôi, đưa bụng ra mà đỡ, thế thôi. Kêu la, tranh luận cũng vậy thôi, cờ thế cnmr.

3 Likes

Sau mấy đợt này ai giữ được cổ đất và giàu sang thì cũng tự tin là do bản lĩnh của mình thầy à, hoàn toàn ko chỉ may mắn :smiling_face_with_three_hearts: Cảm ơn thầy đã cho tư duy quý báu. Em xác định ôm dài rồi nhưng mấy cây sàn đầu vẫn xanh mặt, giờ thì ổn định và bình tâm lại rồi hehe :heart_eyes:

2 Likes

Từ 800tr trog CK trog 1 năm đến bây jo, tui cũng vừa mua dc 3 miếng đất láng HL rồi. Tui cứ âm thầm và lóc nhug thông tin và học hỏi nhug ng thành công thôi…còn bạn cứ cười đi…

1 Likes

DXG sắp trần

Trông bán sàn khủng khiếp thế thôi chứ toàn là hàng bị ctck bán giải chấp do chơi margin nhiều. NĐT cá nhân sẽ không thể bán được vì ctck ưu tiên lệnh của họ trước. Khi toàn bộ hàng giải chấp đã bán xong (bị đội lái/tạo lập gom) thì NĐT cá nhân mới bán được. Đấy là lý do NĐT cá nhân luôn bán đúng đáy.

2 Likes

Nếu mua cổ đất thì phải mua NLG, KDH và VHM đó mới là hàng cơ bản, không bị bơm thổi. CEO và DIG là giấy thôi, không tin cứ chờ sàn 10 phiên nữa rồi sẽ tin.

Thầy ơi! 10 năm nay đất x lần mà sao cổ DIG, CEO không chạy. Mà giờ thấy mới đem câu chuyện này ra dụ bao lớp NDT mới vậy ạ. Nhất thầy!

2 Likes

Cũng phải nhìn vào sự thật là dù chỉnh nhiều lần nhưng chưa lần nào gãy trend nặng như nhịp này. Dư bán sàn vẫn toàn 6-7tr cổ, bóng dáng cây thông đã xuất hiện, vẫn hy vọng nó k đi quá xa bờ :confused:

6 Likes

thầy gom đủ cổ phiếu rồi thì thầy mới hô hào để còn úp bô chứ.

có gì phải xoắn với mấy bọn lái với broker bẩn , vẫn giữ nguyên 20k cổ giá 67, mẹ cùng lắm làm cổ đông dài hạn ăn cổ tức miễn là công ty vẫn làm ăn phát triển đàng hoàng thì không phải sợ bố con thằng nào hết , mọi người đừng có ngu cắt tầm này nhé, để xem thằng cầm cổ đất thắng hay thằng cầm tiền thời lạm phát thắng, cắt là thua ( cái con mẹ nó còn tốt bụng hôm nay gọi điện bảo cắt cổ DIG với CEO đi , mấy con dogg tốt bụng ghê , có cái con cặc nhé, bố mày full tiền thịt mà quan tâm đéo gì :)) )).

1 Likes

Bọn bán sàn: hoảng loạn, sợ hãi, phải bán bằng mọi giá. Bọn mua: giá còn rẻ nữa, dại gì mua sớm.

2 Likes