Sóng Công Nghệ: chu kỳ 2024-2025

,

Pic này mở ra dành cho ai quan tâm nhóm ngành công nghệ

@f568f568 @mr_le198x

9 Likes

vào chém gió thôi

3 Likes

sóng công nghệ là con sóng dài & điên nhìn trend TG 10 năm qua là rõ. VN đang chân ướt chân ráo gia nhập thương mại toàn cầu hoá & xu thế uptrend sóng CN các năm tới sẽ rõ ràng dần
gần nhất là sự kiện động đất Đài Loan ảnh hưởng bắt đầu lan toả qua các mảng làm chip

2 Likes

2 gương mặt mới còn nhiều dư địa tăng lâu dài CMG ELC. trước đó đã nói khá sâu về case CTR ở vùng gom cá mập 7x (có a Việt)
ELC là hàng dành cho người thích ổn định chậm rãi kỳ vọng break 25 tiến về đỉnh cũ 31.x

VGI trước khi vào sóng thốc Người thân BLĐ bán ra . CMG trước khi vào nhịp thốc cũng thoái vốn cổ đông lớn. ELC người thân BLĐ đăng ký bán ra

4 Likes

Mừng pic mới của anh ạ.

3 Likes

Mừng pic mới của cụ nhé dẫu sao cp công nghệ trong danh mục quan sát của em luôn luôn có 1 2 cổ mua bán thì tuỳ thời điểm thích hợp bác em cũng đang chấm con du lịch mới mua test thử 5k hôm kia cho vui hi vọng kiếm dc chút cháo kkk

4 Likes

Con sải cánh nó bay anh ạ

1 Likes

chúc mừng bạn đã kiên nhẫn nắm giữ

2 Likes

CMG khoẻ quá ạ
Em E đang hắt hơi sổ mũi ạ
Mấy kinh nghiệm anh nói chuẩn quá e theo dõi ghi nhật ký luôn r ạ

1 Likes

Mấy cụ ở pic cũ lặn đâu hết rồi vậy
Cụ Vam chọn công nghệ còn các cụ chọn gì vậy

1 Likes

TT đi vào vùng rủi ro cao rồi & tuần sau khả năng bão nổi nên chỉ phù hợp chứng sỹ cảm tử thích đi săn mùa bão tìm cảm giác mạnh. từ thứ 4 lúc quay lại F Vam có nói những dấu hiệu rủi ro manh nha xuất hiện nên cơ cấu hàng yếu giữ hàng mạnh. nay VNI đã về 1255 nhưng khả năng chỉ mới bắt đầu vào nhịp điều chỉnh. ai có lãi chúc mừng có điều dòng tiền đã yếu đi và lực chốt lãi tăng mạnh dần lên chưa kể cơ hội ăn trên TT ngày càng khó nuốt
nhận định 1 blog chứng khoán trên vneconomy tối qua đọc rất phù hợp TT lúc này

Hiện tượng đỡ trụ và vốn ngoại quay lại mua ròng không giúp thị trường tốt lên trong phiên hôm nay. Ngay cả khi VNI xuất hiện nhịp hồi vượt tham chiếu buổi chiều, cổ phiếu cũng không hồi lên theo một cách rõ rệt. Đó là tín hiệu của hoạt động bán ra riêng lẻ dựa trên danh mục cụ thể.

Trong 5 phiên gần nhất thì có tới 4 phiên VNI đỏ và độ rộng luôn vượt trội ở phía giảm, chưa kể biên độ giảm ở cổ phiếu khá lớn. Điều này khiến các danh mục dễ bị tổn thương hơn nhiều so với chỉ số. Thống kê cũng cho thấy xác suất thua lỗ trong vòng T+3 tới T+5 đã tăng lên nhanh. Sớm muộn thì nhà đầu tư cũng sẽ cảm thấy danh mục chịu tổn thất và tùy vào mức độ, các hành động sẽ khác nhau.

Nhìn lại suốt từ đầu tháng 3 tới nay, xu hướng thị trường đi lên là không rõ ràng. Cổ phiếu riêng lẻ có nhịp tăng khác nhau và dòng tiền cũng vận động trên cơ sở cơ hội cụ thể hơn là xu hướng chung. Hiện tượng xoay vòng như vậy cuối cùng cũng sẽ “vét” hầu hết cơ hội, nghĩa là đến khi bão hòa, việc tích lũy cổ phiếu dày sẽ tự gây áp lực lên giá, chưa kể quan điểm chủ đạo vẫn là “đánh nhanh thắng nhanh”.

Thị trường hiện tại không xấu, nhưng yếu, vì động lực thông tin lẫn dòng tiền đều suy giảm dần, chưa kể những lo lắng về tỷ giá lên cao hơn. Hôm nào thị trường cũng có một số mã ngược dòng, nhưng việc nhìn vào hiện tượng đơn lẻ dễ dẫn đến sự chấp nhận rủi ro không tương xứng. Khi thị trường mạnh thì cổ phiếu dù giảm vẫn có thể hồi lại, nhưng khi thị trường yếu, giá tăng một ngày dễ “tắt” ngay sau đó hoặc chỉ nảy T+. Vì vậy xác suất chọn sai và trễ nhịp là rất cao.

4 Likes

mốc 9/4 chính là mốc Vam cân nhắc đi săn nay tạm thời vẫn giữ CMG và ngồi ngoài chờ đợi… đoạn này nhiều hàng đánh khét kiểu nay tím mai đỏ hoặc hôm kia và qua kéo xanh tím nhưng nay bị táng giá sàn… rất đáng sợ
bb

3 Likes

@M30 bạn tham khảo nhé

1 Likes

Chúc mừng topic mới :hugs:

5 Likes

Tammy chạy hết hàng penny rồi à thấy happy vậy =)))
TT k thể lúc nào cũng mua bán loạn tả pí lù ngày nào cũng đi câu được…TT lên đẹp thì vọc hàng ok nhưng lúc rủi ro nên kỷ luật đứng ngoài 1 nhịp or ngồi im hàng yếu cắt hàng mạnh hold sẵn cắp dép. quan điểm của Vam tui lúc TT nhạy cảm mua bán lung tung bà con đọc bị lỗ quay qua chửi pic mang tiếng lắm. nhịp này Vam tui vẫn như cũ hạ độ cao ra hàng 2 phiên qua nay hold duy nhất 1 con còn lại cash chờ đi câu sau 9/4 còn lại hàng họ xanh tím kệ nó ngồi im thôi
@Hoangminh68 bác sao rồi? lãi tốt k bác. những khi TT ntn bác có nhận định ngược với Vam tui k?

3 Likes

Em vẫn ôm đủ hàng theo danh mục 18/3 đó anh, kiên nhẫn xếp hàng chờ tới lượt :roll_eyes:
Chiều nay dc phen mừng hụt :joy:
Cs còn nhiều cái khác mà anh, ck lên xuống gì cũng phải vui :joy:
Tại pic này anh dành cho nhóm công nghệ nên em k chém thôi :joy:

2 Likes

Em chốt hết hàng hôm qua rồi bác, uptrend lên vậy mà ăn không dính răng, lần này thất bại thật. Tính ở đỉnh thì mất kha khá lãi với con kbc. Ăn được 10% cả margin với nó thôi bác. Lần này nhận diện nhầm vấn đề cứ nghĩ vào sóng lớn rồi, điều chỉnh mấy phiên vol nhỏ là bình thường. Thôi chờ thời gian nữa lại quay lại phục hận bác ah. Ah em còn dính con psh, nay nó sàn ko lí do và quá nhanh không kịp xử lí. Tuy nhiên con này mới âm 8% và chơi nav nhỏ nên để xem tuần sau các anh làm gì.

1 Likes

Mùa bctc đang ra nên kiểu đánh sàn trần đoạn tới sẽ diễn ra nhiều bác à. kỳ vọng cổ đông lên xuống sáng nắng chiều mưa… mùa bctc đợi ra số liệu & ĐHCĐ rõ ràng xúc sau cũng được mình k có tin tay trong đánh theo phiên ảo ma lắm k biết nó kéo xả hay đạp gom

3 Likes

Vâng bác, em rời thị trường thời gian cho thư thả rồi đi săn sau. Giấc mộng ăn bằng lần năm nay mới đầu năm mà đã bị dập tơi bời hoa lá. May còn giữ được chút lãi chứ để thời gian nữa có khi lỗ ngược. Lần này bác vào mấy con hay quá. Em đánh 90% là cơ bản nên hầu hết không dám động vào mấy con này. Thôi phúc đến đâu hưởng đến đó thôi bác.

3 Likes

Em nghĩ do tin này nè anh :joy:

Em cũng đang ôm P :joy:

2 Likes