Squid game vni sieu hot!

, ,

Tập 1: Các cháu full mazin lúc vni gần 1600, kết quả chết thảm.

Tập 2: Một số cháu chết, 1 số cháu thì nhanh trí hơn nhảy qua short PS ăn đc tý.

Tập 3: Vni về gần 1200 thì các cháu ăn đc tý ở tập 2 nghĩ sẽ ngon nên nhảy vào Long và dẫn cả mấy cháu chết mazin ở Tập 1 cùng nhau Long, kết quả tèo con bà nhèo.

Tập 4: Tất cả chết sâu ở tập 3 nên quyết định làm lại cuộc đời: " Thôi Long rồi éo đc ăn thì short chắc có ăn". Nhưng ôi than ơi! Vni về 1200 vui sướng chưa bao lâu thì kéo vút tận mây xanh thế là toàn bộ các cháu đạt HC vàng môn nhảy lầu.

Tập cuối: Cháu nào ôm cổ đất dù lúc vni 1600 hay 1200 mà k mazin or mazin tý teo thì tạm thời vẫn lõm 20-30-50% nhưng sau bộ phim này các cháu lên đại gia, sắm du thuyền chơi gái đẹp, sống như ông vua con.Kkkkkk

5 Likes

Khi nào phần cuối của tập 4 bắt đầu bác, nay thấy nhiều bác nói quay xe mà sao e thấy yếu quá, chắc cuối giờ lại hy vọng quay xe vào tuần sau thôi

Tâm trạng lúc này:

• Về 1300 bi quan rồi nhưng vẫn cố ăn động viên nhau vượt khó và cố gượng cười.
  • Vê 1200 chẳng buồn nói, chẳng buồn ăn, người ủ rũ, đi uể oải và đêm nằm vắt tay lên trán trầm tư.
  • Về 1100 hồn kiểu như lìa khỏi xác, đi vất vưởng cáu gắt. Ngồi 1 xó ngó xa xăm nơi chân trời, đêm về chui vào xó khóc 1 mình.
    ====> Đoạn vớt xác xã hội sắp đến rồi, ngay đâu đây cạnh bàn chân của ta thôi!!!

Ai cũng nói 1200 là hỗ trợ cứng?
Vậy hỗ trợ là cái gì? Nó là cái tường bằng bê tông cốt thép hay tường tre rào???
Tất cả chỉ là niềm tin, nhiều người tin rằng sẽ khó thủng 1200 nhưng ngài TT không nghĩ thế!kkkkk
Bây giờ thủng 1200 rồi lại rất nhiều người bị cái niềm tin hỗ trợ làm sụp đổ nên xảy ra bán tháo tiếp. Khi cp đủ rẻ thì tiền thông minh nhảy vào gom cất tủ thì nó lại quay đầu.
Thứ 2 tuần sau nó đè 1 phát sẽ làm rất nhiều người xanh mặt nhưng họ bán xong rồi thì nó lại lừ lừ đi lên và cán qua mốc 1200.
Cứ lúc nào cũng kháng cự và hỗ trợ thì sẽ mua mua bán bán chỉ làm giàu cho ctck thôi. Thấy rẻ làm xúc rồi ngồi im, chấp nhận âm 20-30% TK miễn là chọn đúng ngành, đúng xu hướng thiên thời thì kiểu gì chẳng có ăn.Kkkkk

1 Likes

Đéo bán thế cho nhanh kk

Chuẩn luôn.
Mình còn ôm mã được 5-6 năm nay éo thèm bán, cổ tức 20-25% đều đều. Trả bằng tiền thì dùng tiền đó múc luôn cp của nó.
Vni từ 1200 rơi về 650 rồi lên 1600 và giờ lại về 1100 cũng chẳng thấy làm sao cả.Kkkkkk

1 Likes

Chỉ có cách đó mới chống lại thế lực ma quỷ.

Sống đc qua vụ này đúng là có chuyện để kể cho con cháu đời sau nghe.
Các vụ trước như 2020, 2018…thấy TT rơi nhưng cũng k thấy ức chế bằng lần này!!!
Ức chế k phải do mất tiền mà ức chế cần có 1 cái lẽ phải.

3 Likes

Như bác nói ai chẳng biết, bác mua cổ doanh nghiệp tốt thì trước sau nó cũng lên để bác lời thôi nhưng để cầm được cổ phiếu lâu dài bác phải có niềm tin vào thị trường nữa chứ, ví dụ như có chiến tranh (bên Nga), dịch bệnh năm 2020 hoặc DN có biến (lãnh đạo bị bắt, kết quả kinh doanh thảm họa) thì rớt như bây giờ thì không ai nói, nhưng giờ có bàn tay vô hình điều khiển thị trường mà thậm chí CP kh thể ra tay chấn chỉnh được, cổ tốt xấu đều rớt như cổ rác thì sao chấp nhận được, mình là người đầu tư lâu dài (các cổ mình cầm đều trên 1.5 năm rồi) và đến h mình vẫn chưa bán cổ nào vì mình chấp nhận cổ có lên có xuống là bình thường, nhưng đến giờ trở nên quá bất thường rồi bác

Em cũng gần giống bác thôi. Vừa rồi bay hết lợi nhuận cả năm qua nhưng cp vẫn cứ cầm vì k biết trước đc ngày mai bắt ai, hay Nga đánh ai thị trường lên hay xuống. Chỉ biết rằng DN vẫn cứ làm ăn tốt cổ tức vẫn đều đều. Hehe

Cháu giữ tiền nhưng đi nhậu và bao gái hết rồi ạ :pensive:

Mình kh được nhậu và bao gái mà vẫn mất tiền mới đau chứ :sweat_smile:

1 Likes

Hãy làm khi còn có thể, dũng cảm lên bạn :laughing:

2 Likes

cổ nào cũng đi rồi anh

1 Likes