STB định giá 4x - Vững tâm trước tin đồn thất thiệt

Sau 2 lần gần đây nhất STB bị những tin đồn thất thiệt làm ảnh hưởng đến giá cổ phiếu, dưới góc độ là 1 nhà đầu tư, mình thấy rằng nếu không thực sự hiểu doanh nghiệp thì rất dễ bị ảnh hưởng bởi các thông tin chưa được kiểm chứng hoặc thông tin mà thực tế lại không có quá nhiều tác động đến doanh nghiệp.

Và từ thông tin thất thiệt lần này, có một vài người lại đem so sánh STB với FLC thì mình thấy thật sự buồn cười vì quá khập khiễng.

1. Vậy qua đây, mình muốn nhấn mạnh lại câu chuyện của STB cũng như sự khác biệt rõ ràng với FLC như sau:

• Thứ nhất, STB bản chất nội tại vẫn tốt, vẫn đang hoạt động bình thường, tăng trưởng đều đặn hàng năm và còn đang trong giai đoạn cuối cùng của đề án tái cơ cấu.
  • Thứ 2, vì là ngân hàng thuộc diện tái cơ cấu nên STB được giám sát chặt chẽ bởi NHNN, vậy nên mọi hoạt động kinh doanh và công bố thông tin của ngân hàng đều phải đảm bảo rất chuẩn chỉ, minh bạch
    Như vậy, bản chất STB vẫn tốt, chứ ko như FLC tăng vốn ảo, kinh doanh không hiệu quả rồi lỗ tùm lum.
  • Thứ 3,…
  • Thứ 4,…

2. Định giá

Chi tiết trong video mọi người nhé!

8 Likes

Chuẩn rồi. STB hoàn toàn vượt 40k thời gian tới

Công an thông tin chính thức. Bộ Công an: Chủ tịch Sacombank Dương Công Minh không nằm trong danh sách cấm xuất cảnh

1 Likes

nay múc mải 29.x

nói logic quá bác, hay

1 Likes

Mai mua đầu phiên vẫn ngôn

mua quanh 30 vẫn rẻ chán, vì cái chỗ 32,5% của Trầm B bán cũng ít 32k rồi

Tiềm năng STB là khủng long năm nay luôn

trên cái chứng Vịt này không có gì mới cả, bao năm vẵn chiêu cũ rích, chỉ có lớp con bạc mới vào sòng thôi. Giống kiểu đầu năm 2022 có tin FB là Q còi bị điều tra, rồi Bộ CA vào cuộc nói không…cuối cùng thì ra sao và tt bọn cá voi đạp thế nào thì các con bạc phơi xác năm 2022 đều biết

Đem STB ra so sánh Flc. Mất hàng quá đáng tiếc

1 Likes

Haha dù tin có thật thì bản chất STB khác xa FLC cụ ạ

1 Likes

Bác ấy nay nỡ tay bán mất STB rồi. Đang tiếc bác ah

Tin đồn của ông này năm 2021 cũng môt lần đó. Bài học gần nhất đó.

Stb thực tế vẫn vô chủ nên anh Xoài đi thật thì chả vấn đề

Lạy chúa, sao lại so với FLC được hả

Mấy ông so với flc chính tỏ chẳng hiểu gì stb

Phải cảm ơn a Thang Dang giúp mình gom được giá tốt

Chuẩn luôn đó bác. STB quá rẻ.
STB vuot 40k mới đúng giá

STB giá quá rẻ

Vẫn có những ý kiến so sánh STB với FLC, mình sẽ không giải thích thêm với những người cố tình ko hiểu. Còn ai muốn hiểu xin mời xem trong video, mình đã nói rất cụ thể, rõ ràng.