STB, VND - Những Định chế Tài Chính KHỔNG LỒ đang bị định giá RẺ MẠT

,

Khi dân tình đang khen mấy con cổ tăng giá mạnh như MBB, ACB, HDB, SSI, BSI,…
Giá STB, VND giá đang rách nát họ nghi ngờ rồi bỏ lại.
TTCK VN luôn vậy. Đầu tư theo cảm xúc vs biến động giá.
Định giá DN và tránh xa đám đông luôn thành công rực rỡ.
Chúc ae đầu tư thắng lợi.!

1 Likes

là sao ba, viết không phân tích ko làm rõ gì hết đọc quáng luôn

Ae phải vào chê thì phân tích cùng luôn.
Chứ phân tích 2 em này đến bao giờ bác. :grin:

STB vs LN hiện tại đã định giá siêu rẻ r. PE và PB đều thấp hơn ngành nhiều.
Phong Phú là động lực LN đột biến ngắn hạn. Việc đấu giá Vamc chỉ là thời gian và coi nó như là TS ngầm đc book bất cứ lúc nào.
Hiện tại đc coi như hoàn thành xong Vamc, vấn đề chỉ còn là thủ tục. Vì thế các tổ chức lớn bắt đầu xếp hạng lại tín nhiệm, SBv nới lỏng các chỉ tiêu tín dụng cho STB. Cùng đó STB sẽ huy động mạnh vốn bên trung dài hạn vs giá vốn rẻ. Đây mới là tương lai dài hạn cho STB.

VHM cũng đang rẻ đó bác

Vinfast tài chính yếu lắm bác. Nên cá nhân mình k cho VHM là rẻ.
Còn ai đó thấy đc tương lai tươi sáng của Vinfast thì mình k biết.

1 Likes

STB rẻ gì nữa ta, năm nay có chia cổ tức kéo 6x ko

Về VND k bàn về định giá. Vì nó siêu rẻ. PB đến ngày hôm nay về 1.1. Vs mức định giá này mình lại nhớ đến 2 kèo hot trong năm 2023 là Fts và Bsi…
Vấn đề của VND là bị mây đen phía Trung Nam bao trùm. Ảnh hưởng mạnh tâm lý nhà đầu tư.
Vậy hãy xét kỹ Trung Nam. Họ đang làm gì. VND có chọn sai nghề khi đầu tư ngoài ngành k?
Cá nhân mình đánh giá Trung Nam k chết từ đó đám mua trái của Trung Nam cũng k chết. Chỉ là vấn đề dòng tiền đột ngột khó trong 2 năm qua xuất phát từ EVN. Dòng điện xưa nay chưa thấy th nào chết.
Về core chính của VND đang hoạt động tốt. Định hướng chuẩn mực từ 2 core chính là làm dịch vụ chứng khoán và kinh doanh nguồn.
Nên có thể thấy ae toàn thấy đồn nó kém mà LN vẫn rất ổn định. :grin:

Thì bạn cứ so vs ngành đi. Bản chất dòng bank hiện tại định giá hợp lý chứ k đắt. Ý là đang so nó vs ngành.
Bank trên HOSE loại mấy th quốc doanh ra thì PE cũng gần 9, PB 1.35.
Mấy bank ngon vừa r tăng giá mạnh PE thấp hơn chút còn PB đang 1.4 hết.
Đấy là vs các con số hiện tại. Còn tương lai STB còn vượt trội hơn hẳn đó.

Nhìn MBB nó vẫn xanh lét kìa chủ pic. STB của bác yếu đuối lắm. Kkk

Cập nhật VND cho ae tý nhỉ. Mới ra báo cáo.
Giờ méo thấy bố nào kêu VND bị mất thị phần sau sự cố nữa nhỉ ae?
VND bị ảnh hưởng nặng nhất ở tháng 4/24. Tháng đầu trong Q2

1 Likes

Chờ STB và VND lên thì em ăn cổ khác gấp mấy lần tài khoản rồi, sắp tới x2 với SAC sau tin ra chia cổ tức tiền mặt siêu khủng

Cụ cứ để ý xem. Gà vịt thì giờ hay khen MBB, TCB.
Còn bọn lùa gà, lùa vịt thì khen ABB, VAB.
Cụ cứ xem bọn nó hô trên các nhóm xem tui nói đúng k? :)))

Có ■■■. Có 3 th kia thôi. MBB ngon đó em.

Stb đoạn này quá yếu. Ko biết bctc quý 2, 6 tháng đầu năm thế nào, chứ mbs dự báo lỗ đấy

STB: Sacombank (STB) lãi trước thuế 2.688 tỷ đồng trong quý 2/2024, tăng 13% so với cùng kỳ năm trước. Chuân bị chạy chưa các bác

Chưa có đột biến thì cứ túc tắc thôi bác. Đa phần ngồi đợi đến cảnh dân ùa vào múc để ăn cổ tức mới cảm xúc. :smiley:

1 Likes