Sự kiên chiến tranh Israel và sự liên quan đến nhóm cổ phiếu P?

, ,

Lướt ngay trong phiên là quá tuyệt vời đối với dòng P. Thanks!

Lướt ngắn hạn cũng lập pic =))

1 Likes

Mang lại giá trị cho cộng đồng là được. Thanks!

image
Nguồn: FPTS tổng hợp

image
image

Ngay từ đầu tuần đã điểm báo: tuần này là tuần chốt dầu P chứ không phải để Fomo. Thanks!

Nếu Iran chiến thì giá Urea sẽ nổ mạnh, gom dần các công ty có cơ bản tốt chờ thời.
phan-bon-quy-3_102296

1 Likes

Votes cho DGC ở giá 80 - 85. Mục tiêu cuối năm 100.

Khi ai cũng đổ xô vào 1 nhóm bởi 1 thông tin đã quá public mà ai ai cũng biết, người miền núi cũng biết được thông tin đấy thì làm gì còn cơ hội tốt. Điển hình cho nhóm dầu P. Thanks!

1 Likes

Việc chốt lời nhóm cổ phiếu P ở đầu tuần trước sẽ tiếp tuc tạo cơ hội mua trading trong tuần này. Thanks!

1 Likes

View mình Iran sẽ không tham chiến nhé! Nhiều lắm chỉ viện trợ cho lực lượng Hizbollah ở Li Băng thôi. Vì Iran từ thời Hasan Rouhani đã ôn hòa hơn trong quan hệ với các quốc gia phương Tây, đặc biệt là Mỹ nhằm gỡ bỏ các lệnh trừng phạt kinh tế. Việc Iran tham chiến tại Israel (đồng minh của Mỹ) có khả năng làm tan biến mọi nổ lực nhiều năm nay của Tehran.

2 Likes

Tui cũng đang có cùng quan điểm bởi trong lịch sử quá khứ rất hiếm khí chúng ta thấy các sự kiện Thiên Nga Đen xảy ra liên tiếp trong thời gian ngắn như vậy được.
Năm 2020 thì sự kiên covid 19.
Năm 2022 - 2023 thì khủng hoảng tài chính gần cân kề và sự kiến Nga - Ukcraina vẫn đang diễn ra.
Nếu tiếp tục có thêm 1 sự kiên đủ lớn nữa xảy ra thì việc đưa nền kinh tế trở lại là rất khó và mức độ tổn thương cực kỳ lớn.
Hi vọng mọi thứ sẽ trở nên ôn hòa hơn. Thanks!

1 Likes

dầu TG thôi chứ P ở Vn có vẻ đi ngược

1 Likes

Iran & Israel sẽ đánh đổi quá nhiều thứ nếu cuốn vào nhưng phân tích dự đoán là 1 chuyện và thực tế k phải luôn như vậy. năm ngoái khi Nga đánh Ukr các nhà phân tích chính trị hàng đầu còn tuyên bố “Nga k đánh Ukr” >>>> 2 ngày sau Nga nã pháo và xe tăng vào Ukr. “chiến sự lâu lắm 2 tuần kết thúc” >>>> gần 2 năm rồi vẫn ì èo.
tôn giáo là vảy ngược của ng dân khu vực Trung đông, xung đột tôn giáo chính là vấn đề cực kỳ khó thỏa hiệp cả trăm năm qua nên xung đột lần này k ai biết sẽ về đâu.

1 Likes

Cụ nói có ý đúng, đến tự tôn dân tộc, văn hóa lịch sử thì khó mà nói được điều gì. Tuy nhiên, các chuyên gia năm ngoái bình luận rất lạc quan về Nga và UKcr. Còn năm nay họ lại bình luận chưa lạc quan về sự kiện Isreal này, ít nhất là trên truyền thông họ có những đánh giá khá tiêu cực. Tui nghĩ ta nên tư duy ngược đi, biết đâu lại đúng. Vì tui dựa vào quy luật tự nhiên (góc nhìn cá nhân) và bản thân cũng không mong muốn diễn ra quá căng thì gây ra bất lợi cho nhiều vấn đề. Thanks!

1 Likes

sẽ đồng pha thui cụ, quan trọng là nhanh hay chậm hơn thui. Nhưng năm nay KQKD của nhóm dầu là tương dối tốt như PVD PVT và giá cũng đã phản ứng đúng rồi nên việc mua đuổi cần phải đánh giá lại. Còn giảm như hiện nay và báo cáo tài chính lại chưa công bố thì đầu cơ được. Thanks!

1 Likes

P khó đánh nhất trong các dòng đầu cơ.
nay cụ vào hàng nhóm nào chưa? tôi canh 2:15 k biết hồi lên luôn hay lại ăn vả

1 Likes

vì hiện kinh tế quá xuống dốc nhìn đâu cũng thấy thiếu tiền thắt lưng buộc bụng. tôi ở châu Âu đang đói muốn chết luôn ăn xin đầy ra.

1 Likes

Tui vào hôm qua lúc 2h20, mua xong đêm về cũng rén run cụ ạ. Tại thấy đâu cũng có tin k ổn, rồi tâm lý đám đông khiến mình k yên tâm. Nhưng vẫn lý trí đánh giá tuần này có hồi T+. Thanks!

1 Likes

Cụ ở Châu Âu à, nước nào thế. Bên đó đang đuối vì lạm phát nhỉ.

1 Likes