SỰ THẬT ĐƯỢC PHANH PHUI - cóp trên fireant - Tác giả Văn Chương Lài Láng

, ,

giờ a e ko nên xem bảng điện , uống TRÀ nghe chuyện bác chủ top này ngẫm nghĩ giải trí thật ! rồi TRà cũng vào bụng và tiêu hóa ra thôi ! Bẩn thì nó phải theo đúng chỗ !

Elon quyết thôi. Giải trí mà ko nhất thiết phải 100% đúng s thâtj. Kkk

1 Likes
1 Likes

Thank bac !

Có bạn ơi, xịn sò.

Phần 2 ra rồi kìa anh em

SỰ THẬT PHANH PHUI – HỒI 2 Sau một thời gian truy tìm bọn Ali33 và Elon Kiu, các mật thám của Triều đình xác định kẻ xác hại phú ông Hàn quốc Tue Min đang trên đường cống lễ lên kinh chính chỉ là mình Elon Kiu, Kiu chỉ đeo dải khăn tím giống bọn Ali33 thôi. Lúc này Triều đình quay sang hỏi tội Mr. Tê rằng Kiu là một trong những đồ đệ của Tê lúc trước, rằng có dính líu gì không? Tê khai không có dính líu gì, trước đây chỉ gặp Kiu ở hải ngoại nên kết bạn làm thân, cùng mình cai quản ngọn núi Hồ Sề, giúp đỡ dân tình bá tánh khi qua núi thoát khỏi lũ thú rừng hung hiểm. Khi các mật thám của Triều đình cố làm rõ thêm thông tin, Tê quỳ vái trời đất thề thốt mình một lòng nhân nghĩa, thấy bá tánh hay bị cướp bóc, bị thú rừng ăn thịt khi đi qua rừng núi này nên mới ra tay trượng nghĩa, lập một cái sơn trại, bà con đi qua thì Tê và đồng bọn bảo vệ, người dân lại quả lại Tê ít hoa quả cho nên sống sót tới giờ. Thấy Tê thề thốt, Hư Lù tuy ngu ngơ nhưng bụng cũng đầy xảo quyệt, cũng khóc lóc bảo rằng đúng vậy ạ, trước giờ bọn tôi chỉ làm điều phải, chỉ bá tánh con đường đi qua núi ngắn và an toàn nhất thôi, thưa quan Triều đình huhuhu…. Các mật thám Triều đình thấy Tê, Hư Lù cùng đồng bọn khóc nức nở thề thốt trời đất nên cũng tạm tin. Ai ngờ rằng Tê đang cười thầm sau lưng nghĩ thầm: “Bọn mật thám này thật là ngu, giả vờ khóc lóc rồi đút cho chúng tí hoa quả để chúng về Triều nói tốt cho mình, biết đâu Triều đình lại ban thưởng vì mình đã làm việc nhân nghĩa, giữ yên quả núi này. Mọi chuyện cứ đổ vấy lên đầu thằng Kiu là được, thằng này mắt sáng da trắng vầng trán cao cao đẹp trai hơn mình là mình đã không thích nó từ lâu rồi, đem về đây cho nó giúp việc mình thôi, giờ nó hết giá trị lợi dụng rồi hahaha….” Thật đúng là Tê, trước đây cũng có thời gian học hành hải ngoại, nghe đâu Đệ Nhất Học Quán Hà Vơ, trí tuệ hơn người. Lần này vừa tạm đuổi bọn Ơ Báy cùng bè lũ Ali33, chúng đang manh nha muốn cướp cái ngọn Hô Sề này, cái sơn trại ta vất vả bao năm xây dựng, thu phí qua đường của bá tánh rẻ mạt, cho nên bá tánh ai cũng quý chúng hơn ta. Thằng Elon Kiu thì cứ nghĩ ta nhân nghĩa nên giờ vẫn giúp ta trốn tội, trốn lui trốn lủi bị quân triều đình ngày đêm vây bắt, dán cáo thị tróc nã khắp nơi. Ây da, ai bảo đẹp trai hơn ta thì chỉ có kết cục đấy thôi hahaha. Từ nay ta lại làm bá chủ cái trại sơn tặc này, ta muốn bá tánh muốn đi qua núi này phải đi con đường ta chọn, nộp mãi lộ đúng theo phần ta muốn, không thì ta phái đàn em hạ sát hết….hahaha. Mời quý vị đón đọc Hồi 3: Sự trở về trả thù của Ơ Báy và kết cục của Elon Kiu ra sao? Liệu đằng sau Tê trại chủ ngọn núi Hồ Sề này còn điều gì hay nữa không? Mật thám của Triều đình sẽ báo gì lên Triều và Thánh Thượng???

8 Likes

Hay quá hóng tiếp phần 3

đang nói Tân Hoàng Minh

“Con ơi nhớ lấy câu này. Cướp đêm là giặc, cướp ngày là quan”
Cuop

This is a story about four people named Everybody, Somebody, Anybody and Nobody. There was an important job to be done and Everybody was sure that Somebody would do it. Anybody could have done it, but Nobody did it. Somebody got angry about that, because it was Everybody’s job. Everybody thought Anybody could do it, but Nobody realized that Everybody wouldn’t do it. It ended up that Everybody blamed Somebody when Nobody did what Anybody could have.

2 Likes

mr.TE đi đêm lắm có ngày gặp ma thôi. Lốc nhiều và bẩn phải chia lại tiền cho a e thôi! nào là ĐƠ , NGHẼN , RÚT PHÍCH …Rồi đợi đến Hồi 3 như phim kinh điển !

bọn cướp lộ liễu trắng trợn cũng có ngày gặp quả báo thôi !

Hóng phần tiếp…

Đọc lần 1 hơi khó hiểu, phải đọc hết Bl rồi đọc lại mới rõ. Ha ha. …hóng phần 2 nếu lão Tê bị đưa lên đoạn đầu đài thì cơ đồ mới sáng đc chứ ko thì nát hơn tương.

Trong vụ này bên thiệt hại duy nhất chỉ có nđt tư thôi, QC chả mẻ đồng nào, tay sau của QC xả hàng trăm triệu cp vùng đỉnh, cp QC thì vẫn về TK QC, QC vẫn là chủ doanh nghiệp, một kịch bản úp bô hoàn hảo, cái bắt tay của UBCK và doanh nghiệp, nđt như những con lừa.

Tdp chốt lãi giá 13 là ngon đấy,chúc đội lái sức khỏe nhé:beer::beer::beer::beer::beer:

Em nhỏ lẻ thôi bác, ko phải lái đâu ạ bác Phuc Vu

Mà đáng nhẽ hại bn người ntn nên tử hình mới đúng nhỉ,làm phải như anh Thắm mới tốt

Tử hình người thứ mấy bác :laughing:
Cuop

Sau ô nào hô hào PR hệ sinh thái QC thì kêu f0 tránh ra.tử hình làm ji