SUPER TREND - LIVE vào lệnh thực chiến hàng ngày

,

Chúc mừng các bác theo em, mua HVN với tỷ lệ rủi ro siêu thấp :slight_smile: Mua 25 mà cut loss 24.5, kỳ vọng 30 là 1:10 rồi.

Khi bác xem đồ thị khung giờ nó sẽ chạy nhanh hơn khung đồ thị ngày. Đồ thị ngày, tuần của FRT vẫn đang trend tăng. Nhưng đồ thị giờ đã chỉnh hơi quá mức, đã có dấu hiệu giảm. Đó là một tín hiệu tiêu cực. Còn kế hoạch hành động như thế nào thì tuỳ mỗi người bác nhé. Em là em khuyên chưa nên vào thêm FRT, quan sát thêm. Nếu nhà đầu tư đang nắm giữ thì cứ tiếp tục nắm giữ, vì vẫn chưa thật xấu để bán ra.

DIG và CEO cũng vậy, nếu mở vị thế MUA mới lúc này thì chưa nên. Thế còn giao dịch ntn thì tuỳ kế hoạch của mỗi người bác nhé.

HVN thành công rồi bác bác ^^ Ai chưa có nhanh mở vị thế nhé. Hôm nay mua vẫn được. Mai khó !

Ngày mai em mua vào lại vị thế DPM các bác nhé. DPM không thể không nắm giữ rồi :slight_smile:

1 Likes

Nbc giờ có nên vào ko ak?

Dpm target lên bn đấy a

Có thể vào thăm dò luôn bạn nhé, hoặc đợi 1 nhịp chỉnh 10%

Dpm cũng phụ thuộc vào giá dầu. tuy nhiên Dpm tăng trưởng lợi nhuận mạnh, kỳ vọng cao đó bạn. Mua và giữ, có thể x2 trong năm nay

PVI sẽ lên mạnh !

Hôm nay được lên TRUNG THỦ vui quá !!! Đổi tên post thành Super Trend - Live vào lệnh thực chiến hàng ngày. Hi vọng sẽ đóng góp nhiều super trend cho các bác, góp phần xây dựng cộng đồng nhà đầu tư.

Các bài chia sẻ của em trên post này đều là những kiến thức tâm huyết nhất của em. Mong các bác góp ý và cùng chia sẻ kiến thức nhé.

12

8 Likes

Cảnh báo thực chiến: TCM bác nào có thì giữ chặt nhé, bắt đầu chạy sóng 3, ai chưa có vào thêm nhé.

Vào lệnh thực chiến: Em mua NBC làm 3 lần, lần 1 mua giá 23 các bác nhé.

1 Likes

Đã theo bạn TCM . idj thì sao bạn (âm)

Thị trường chung ko đẹp lắm, nên cổ phiếu cũng sẽ bị đạp xuống hết. IDJ đã tăng 60% từ đáy rồi, cần thời gian để tích lũy. IDJ đánh dài hạn, vẫn còn trend tăng thì còn giữ bạn nhé.

2 Likes

xin tư vấn con VRE với b, có nên mua vô thời điểm này và có nên giữ dài hạn ko?

NBC bác tính còn giảm nữa k? em mới mua hôm qua thì nay sàn hic

NBC hôm nay mình cũng bắt đáy một ít, mình chia làm 3 lần để mua. Nếu xấu thì về 17-18 rồi bật lên lại. Nếu đẹp thì sang tuần rút chân bật lên luôn. Bạn có thể cut loss 17, chấp nhận rủi ro cao vì thời điểm mình vào là đã hơi muộn rồi nhé. Nếu bạn nắm được dài hạn thì mình nghĩ không sao đâu. Về 17 có thể là lần mua thứ 2 của mình, cut loss 16. NBC cơ bản sẽ tăng trưởng trong năm 2022 vì giá than đã x2 rồi, chắc chắn lợi nhuận sẽ tăng → cổ phiếu sẽ tăng.

1 Likes

VRE mình chưa xem kỹ, VRE vốn hóa cũng lớn, khó x2 nên mình hơi ít quan tâm. Bạn tự tìm hiểu thêm xem nhé.

Cảnh báo thực chiến: thị trường chung có dấu hiệu tiêu cực, em thoát hết toàn bộ vị thế đang có lãi. Riêng IDJ em hạ tỷ trọng còn 50%. Tạm cầm tiền mặt đứng ngoài thị trường.