Tại sao cổ phiếu BANK ít hấp dẫn trong giai đoạn này?

, , , , ,

@Sapa_Basa bank thì đọc pic này từ đầu nhé dẫn chứng rõ ràng cụ thể

3 Likes

Downtrend rồi ôm bank cũng đỡ lõm hơn mà thầy? Bọn bank đè cổ con nợ ăn lãi cao thì lời to! Em mượn bank 2021 giờ lãi tăng gấp 2 rồi! Gồng chết đi được mà bọn bank vẫn sống khỏe, báo lãi khủng mà

Lãi khủng mới dễ chết xem video này đi

5 Likes

Ok em cảm ơn Thầy

đọc từ đầu bài viết đi tôi có đưa ra dẫn chứng cực kì cụ thể

4 Likes

Cổ Bank chiếm gần 2/3 VN30, Bank mà chưa lên thì VNI lên sao nổi, các dòng khác cháo chả có mà húp. Lý tưởng là bank sideway up giữ nhịp, các dòng khác luân phiên đi lên thì cả nhà đều có ăn.

1 Likes

Nhưng rõ ràng là hiệu quả đầu tư kém đúng ko bạn

3 Likes

Cầm 1 tỷ khác, cầm 100 tỷ khác. Thằng cầm 100 tỷ bỏ bank để chơi peny mới dễ chết đấy. Và so dài hạn thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu.

Mình ko có 100 tỉ nên mình ko đầu tư bank đâu bạn

3 Likes

Ban thay hieu qua dau tu cua toi the nao

3 Likes

Hiệu quả thế nào phải nhìn cả quá trình mới biết

Thi ban cu nhin di

3 Likes

Cho mình hỏi bạn tý nhé. Số liệu tại thời điểm quý 1.23
Nim hiện tại của bank là bao nhiêu? So vs thời điểm 2022 và 2021 thì ra sao?
Tỷ lệ nợ xấu của bank hiện tại bao nhiêu? So vs thời điểm 2022 và 2021 bao nhiêu? Nợ nhóm 2 tiềm tàng nhảy nợ xấu so vs cuối 2022 và 2021 là bao nhiêu??
Tỷ lệ bao phủ nợ xấu bank hiện tại là bao nhiêu??
Số lượng nhân viên chi nhánh, PGD hiện tại bao nhiêu, tăng so cuối 2022 và 2021 là bao nhiêu?
Mình hỏi mấy ý bạn chém đầu pic đó…
Bạn ơi, khi NHNN tăng lãi suất thì Nim giảm và nợ xấu tăng thì ai cũng biết rồi bạn nhé và họ biết từ lâu r. Số liệu bạn k nắm đc thì đừng nói bạn nhé.
Bạn đánh chứng bằng cảm xúc kiểu như ai đó nói bơm tiền thì đất tăng, nhà tôi lắm đất thì tôi nhiều tiền. :joy:. BDS cũng có con này con kia, con nào nó sắp ra hàng mà định giá rẻ thì có dư địa tăng.
Bank cũng vậy, con nọ con kia còn chung ngành hiện tại đang đúng giá. Bank thì để nó yên đi. Như bên F kia chim bank phang Short làm chôn vùi bao cao thủ, thấp thủ r đấy. Đừng học A10-3 chim bank để dòng tiền chảy sang BDS, kết quả k tốt đâu. Mà thời điểm đó A10-3 chim bank có cơ sở rõ nét hơn bây giờ nhưng động chạm hơi nhiều.
Còn khi xu hướng giảm ls thì bên DN sản xuất hưởng lợi đầu tiên. Mọi thời đại bạn nhé. Chứ đừng nói thời này.

Bạn Khải cứ tổng hợp số liệu đi nhá. Có dữ liệu ae mình chém gió cho sướng. :grin:

Bank len duoc 1 2 phien lai cam dau. Ca ti co thi ai nguoi ta keo. VCB len 100k vi la hang bo cung. Tao lap keo de giu chi so VN30