Tại sao dầu khí ngon hơn bất động sản trong giai đoạn này

Dầu bắt đầu bị xả đó ae chú ý có lãi thì chốt đi

1 Likes

Đừng có nghe chuyên gia hô rồi lại đu đỉnh 5 năm chưa về bờ

Chốt lãi để sang bds chết chùm cho vui à bác?

Tui đâu có nói bác phải mua cổ nào chỉ khuyên ae thế thôi đu đỉnh phải tỉnh vào

Cổ nó tăng thì nó phải chỉnh,với lại a e cầm P có đỏ 5-7 phiên cũng chưa hết lãi đâu,bác ko phải lo cho họ,lo cho bác đi

Thế những ng vào sau thì sao k nên nói kiểu vậy nhé

bác lo lắng cho cả chúng sinh thiên hạ ạ?nhiều khi cái bác cho là đúng chưa chắc đã đúng đâu.cả thế giới nó nhận định giá dầu neo cao hết 2022,chỉ có mấy ông ôm cổ bds việt nam lầ bảo ngược lại thôi

1 Likes

Cổ dầu tăng, cổ BĐS giảm

Cổ dầu giảm, cổ BĐS cũng giảm.

Lối thoát nào cho cổ BĐS?

Theo lời A7 nói thì lạm phát hiện nay chỉ là muỗi, tiền bơm ra nhiều vô kể. Mỹ, Trung thi nhau bơm tiền. Nhưng bơm nhiều tiền sẽ suy giảm sức ảnh hưởng của đồng USD.
Vậy có cách nào duy trì sự ảnh hưởng của đồng USD hay không? Chính là phải tăng giá dầu. Vì dầu mua bằng USD, nếu dầu càng đắt thì USD càng có giá, các quốc gia muốn mua bán dầu phải dự trữ USD nhiều hơn càng làm đồng tiền này có sức ảnh hưởng đến mọi mặt. Mỹ càng lạm phát, càng phải tăng giá dầu.
Thập kỷ tới có thể đón nhận 1 cơn sóng bđs vùng ven thì cũng có thể đón nhận 1 con sóng tăng giá dầu đi kèm với sự phá giá đồng USD.

1 Likes

A7 chẳng biết gì. Lạm phát đang ngày càng cao. FED còn bó tay. Tổng thống Mỹ bó tay.

Quan trọng là lạm phát gì, giá nào tăng mạnh nhất, dầu khí, lương thực hay BĐS. Giá nào tăng mạnh hơn thì sóng chảy vào đó. Giá BĐS hạ nhiệt mạnh rồi. Trong khi giá dầu và lương thực tăng phi mã.

1 Likes

A7 thường kêu tin tưởng mua xong nắm giữ điếc kg cần biết gì luôn, nên hàng ngàn tín đồ đang để tiền chết dính trong cp BĐS vì lời khuyên điếc kg cần biết gì khác.

Sóng các ngành khác mạnh ầm ầm nhưng tín đồ điếc hết rồi. Kẹp hàng 10-20 năm mới huề vốn.

T chỉ sợ lúc bọn nó tung hô ầm ầm bds như vài tháng trước thôi chứ giờ đi đâu cũng chửi BDS, lên FB chửi, lên diễn đàn chửi, đi bộ trong công viên cũng nghe bno chửi BDS t mừng muốn chết luôn hihi

1 Likes

Lãi BĐS mấy ngàn % rồi

Em gà nên chỉ X10 lần từ đầu 2021 thôi

Chụp hình tk lên truyền cảm hứng cho mọi người xem nào, chụp số tiền luôn nhé.

Thôi, nói phét thế thôi mà làm gì căng :))

Không thấy thằng này nó lải nhải nữa nhỉ? Bài trước nó có một pic em còn đọc, pic này nghó qua em có đọc đâu, mày muốn các anh đọc thì mày nên ghi ngắn thôi, viết dài không ai đọc trừ khi mày giỏi

Nghe nói hôm nay 10/6 cổ đông dầu bị úp bô

Cổ dầu tăng, cổ BĐS giảm

Cổ dầu giảm, cổ BĐS cũng giảm.

Lối thoát nào cho cổ BĐS?

Cổ dầu sàn chứ không phải giảm nha :))