Tại sao IDJ sẽ là siêu cổ phiếu trong năm 2021?

Hàng luôn có! Giá nào thôi :slight_smile:

1 Likes

Bác vẫn còn nguyên hàng chứ ah :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

Tăng nóng thì sút bớt!
Tăng chưa nóng thì giữ chặt!
Tích lũy xong thì mua đủ

Nguyên tắc đơn giản vậy thôi! Luôn cầm 1 lượng hàng IDJ cố định

7 Likes

3 Likes

Mới đó mà ngy cũ IDJ đã ở tuổi lấy ck😝

2 Likes

Kính bác cho em xin yếu kiến nên vào tầm giá 24 này ko?

như này là nóng chua a :smiley:

1 Likes

Cần gì phải vội, lộ trình trước sau gì cũng 100k : tầm nhìn hết 2023

5 Likes

IDJ cụ xuống tầu rồi nhỉ, lồi mồm

Càng lên cao cổ càng mất hút, IDJ lúc này trạng thái đầu tư đang thắng thế đầu cơ nên dù cổ tăng gần 100% so với đáy vẫn ko thấy có hiện tượng bán xả ra hàng.Ngoài hưởng lợi từ các bđs đang mở bán trong các kv ít bị ảnh hưởng Covid sẽ đảm bảo tiến độ, doanh thu và lợi nhuận công ty đã đề ra, IDJ còn được bổ trợ bởi khả năng trúng thầu 2 dự án lớn đang được lập đồ án quy hoạch, chính vì tiềm năng cực lớn của 2 dự án với quỹ đất khổng lồ trên mà giá cổ phiếu tăng không ngừng nghĩ, bất chấp VNI biến động mạnh. Các cổ phiếu khác trong cùng ngành bđs như: HDC, HDG, NTL, DIG… tuy cũng tăng nhiều nhưng vẫn bị áp lực giảm khi VNI giảm, riêng IDJ ko hề lay chuyển, thậm chí VNI giảm mạnh nó còn tăng mạnh hơn, điều này thể hiện nội lực hiện tại của IDJ rất lớn. IDJ là 1 trong số ít những cổ phiếu trên sàn đạt được tiêu chí và kì vọng tốt ở cả hiện tại( dự án vẫn đang bán tốt, tiền thu về đều đặn) và ở tương lai( các dự án sắp triển khai, quỹ đất lớn). Các cụ có hàng cứ ôm chặt, cầm vàng đừng để vàng rơi

7 Likes

IDJ trước sau gì cũng tăng 5 lần từ mức giá hiện tại trong vòng 2 năm, lợi nhuận đợi hạch toán theo nguyên tắc bàn giao nhà T8/2022… Nếu bạn thực sự giỏi lướt thì lướt 1 phần hàng hỗ trợ tạo thanh khoản IDJ, còn không thì nắm giữ đợi ngày hái quả cho nhàn đầu!
" Dĩ dật đãi lao" Chúc bạn may mắn

9 Likes

7 Likes

em cũng mới vào tt, rất thích cách phân tích và giữ lửa rất tâm huyết với mã IDJ của các bác cùng chuyến tàu.
Chúc các bác mạnh khỏe, vui vẻ ngày tết độc lấp 2/9.
Có thông tin j các bác cứ share cho anh em cùng tàu nắm đc nha.
Thanks !

4 Likes

Nóng ngắn hạn!

5 Likes

Tôi có đầu tư 1 mã bđs tương tự IDJ trên sàn HNX là NDN, con này cũng có cục tiền người mua trả trước 1300ty, số lượng cổ phiếu cũng tương đương IDJ, nhưng ngoài dự án đang mở bán ra, ko có dự án gối đầu và quỹ đất quá nhỏ, vì vậy giá CP không thể tăng mạnh và giữ vững được. Phiên 2/8 tôi có so sánh giữa IDJ và NDN trên 319f khi đó NDN có giá 19.1, IDJ giá 14.3 và bị nhiều ý kiến trái chiều, nhưng thực tế tới hôm nay thì nhận định của tôi hoàn toàn chính xác, cổ phiếu NDN cũng bật tăng từ 19 lên 24 nhưng ko thể trụ vững được khi TT rung lắc, giảm 1 mạch xuống nền 20, rồi hồi phục lên nền 22. Còn IDJ thì đi một mạch từ nền 14 lên 26. Điều này chứng tỏ IDJ có nội lực thật sự mạnh mới có khả năng tăng mạnh và giữ vững mạch tăng trong thời gian qua

2 Likes

NDN hết vị so sánh thế nào với IDJ được. dự án kém hơn, biên kém hơn…trong ngành bđs hiện nay nó NDN là dẫn vét đĩa không đáng nhắc tới

2 Likes

Tôi cũng có một danh mục cp BDS và theo dõi rất sát. Đúng là hiện tại để chọn đc một cp tăng trưởng với cái giá rẻ như IDJ thì cả 3 sàn cũng ko có!

Đó là lý do tôi đã dành 1/2 TK cho IDJ và sẽ theo IDJ đến 2022-2023, thậm chí hơn nữa!

Chúc mừng Quốc Khánh 2/9 :beers::beers::beers:

5 Likes

IDJ sau lễ lại từng bước tiến lên

1 Likes