Tại sao IDJ sẽ là siêu cổ phiếu trong năm 2021?

Hiện hồ sợ tăng vốn và hồ sơ chuyển sản đã đi được 2/3 quãng đường rùi đó! dự là tin chuyển sàng tăng vốn pht sắp được công bố dự sớm nhất sẽ sang tháng 9 này chờ xem sao

3 Likes

tỉ lệ trước kia là bao nhiêu hả bác Richdad_Nguyen?

tỷ lệ trước kia cổ đông ngoai sơ hữu mới 6-7% thôi nên vẫn con rất bé - nhưng từ 2021 trở đi đủ điểu kiện về moi yếu tố dòng tiền - thanh khoản - quy mô vốn hoá thì cuôc chơi sẽ lớn hơn so các năm giờ IDJ đã đu mọi yêu tố thiên thời địa lơi nhân hoà đáp ưng mọi tiêu chuẩn của các quỹ trong và nước ngoài nên sẽ co sự tham gia lớn cho các năm sắp tới nên việc nới room 50% ĐÓ là điêu tât yêu cho IDJ sư mệnh lên bluchips

2 Likes

Cắn mổ suốt đầu từ đầu pic đến giờ đã mệt chưa? Đã xác định là lùa gà thì vào xem làm gì. lượn đi cho nước nó trong.

1 Likes

Thời thế không thể đảo ngược, bọn bank, chứng, thép thanh khoản to nhưng cứ tèo dần. còn hôm nay BĐS xanh hàng loạt. csc, kdh, dig, pdr tiền vào bất động sản là tất yếu vì BĐS nó hưởng lợi lớn nhát khi bơm tiền. Thằng ôm lô đất ở ngoài đã lồi mồm tóa, mỏ. Huống hồ doanh nghiệp có hàng 100, hàng nghìn ha đất bán. Cổ BĐS nó ăn kép, nó ăn từ chứng khoán nó ăn giá đất tăng, với diêu đòn bẩy. Nó là cơn sóng thần. dăm ba con sóng ban, thép, than chỉ là loại sóng lăn tăng ăn thua gì…

Đặc điểm chung của những doanh nghiệp Bluchip hiện nay và trong tương lai là trong quá trình phát triển của chúng thì tốc độ ra tăng lợi nhuận luôn lớn hơn tốc độ tăng vốn. Điển hình như HPG, VIC, VNM trong quá khứ. Nhìn vào tiêu chí này ta thấy gì ở IDJ? tình từ 2019 đến 2021 vốn hóa IDJ tăng từ 30 triệu lên đến 150 triệu (kể cả đợt phát hành sắp tới) = vốn hòa tăng 5 lần nhưng lợi nhuận tăng từ 29 lến 280 năm nay. Lợi nhuận tăng 10 lần. gấp hai lần tốc độ tăng vốn. ĐIều đáng quý nữa là tốc độ tăng lợi nhuạn èm theo sự cải thiện đáng kể của biên lợi nhuận và sự gia tăng tài sản cùng dòng tiền. Đó chính là minh chứng rõ nét nhất cho sự phát triển bên vững của IDJ

1 Likes

1 phần mình thấy IDJ cũng có mức tăng nền từ 3 lên 12 rồi, là cũng gấp 4 lần. theo mình nghĩ cần phải tích lũy dài trong ít nhất 1-2 năm nữa mới bung mạnh được.

Lấy đáy so lên con nào chả 3 4 lần, cứ dn làm ăn tốt thì cp tăng giá tương ứng thôi :D, bác coi chart nhiều bị tâm lý đó là không tốt đâu. Quan trọng là tương lai.

1 Likes

IDJ cung cạn dần bị tạo lập gom cạn thanh khoản - chỉ chờ báo cáo quy 2 ra và tay to nhìn thấy cầu tự khác phi mạnh
Hiện đang dưới giá trị nhiều lần

2 Likes

Tin hot! tin hot! Một quỹ cực lớn sẽ đầu tư vào IDJ. Anh em cùng chờ đợi.

5 Likes

Inbox bác ơi <3

Sẽ thông tin nhanh thôi các bác! Nhưng em chắc chắn tới đây IDJ sẽ ko có giá dưới 20. Thành quả cho những nhà đầu tư kiên trì nắm giữ IDJ.

5 Likes

Quỹ này rât lớn họ đàm phán mua cô phần IDJ giá rât cao nhé ko phải giá trên sàn đang giao dịch đau

1 Likes

Chỉ chia sẻ anh em thế thôi IDJ ai kiên trì sẽ rât giàu - QUỸ họ vô cùng đồng hành IDJ 3-4 năm đó nên lượng cổ phần họ nắm IDJ sẽ rât lớn nhé

2 Likes

Đúng là quỹ lớn nên tầm nhìn họ lớn thật!

2 Likes

Các bác ko phải lo phát hành thêm nữa nhé! Đã có quỹ rất to họ mua tất với giá rất cao rồi.

2 Likes

đầu năm ai đi DHCD đã có nghị quyét phat hành riêng lẻ 100tỷ thì phần mua riêng lẻ và hạn chế chuyển nhượng là BLD IDJ họ đã lên kế hoạch và thoả thuận sắp xong để quỹ tham gia- cái này em đã dự tinh trao đỏi lãnh đạo năm ngoái vì phat hanh liên tục cho NDT sẽ không hết và khó thanh như. lần 1 nên buộc cả quỹ tham gia!

1 Likes

Không phát hành tăng vốn à, mình đang tính dành tiền cho quý 4 mua vào :((

IDJ bước tiến họ quá xa ko ngờ quỹ rât lớn và nổi tiêng trên thị TTCK họ nghiên cứu và tham ra mua hết cả phân riêng lẻ và phân chuyển nhương vẫn ko đủ họ sẽ mua cả trên sàn CK của nhỏ lẻ hết nhé đê tham gia vào ban quản trị DN

Có vẫn tăng vốn mà theo nghị quyết thôi bác

1 Likes