Tại sao IDJ sẽ là siêu cổ phiếu trong năm 2021?

Hình như đây là cuốn nhà đầu tư 1970

chuẩn bác vừa copy hình ảnh gửi cho mấy tay chym lợn, nhìn ngắn ăn sổi…!

mình đang định tìm mua 2 tập về đọc. dù có bản PDF rồi

Gửi e đọc vs có PDF e xem với có phần 2 rui ak bác e đọc xem có gi hay ko

mình có đủ 2 phần (file PDF) và có cả trên youtube (giọng đọc) dành cho bạn nào lười đọc sách.

1 Likes

Link youtube:
P1: Sách Nhà đầu tư 1970 bản FULL phần 1 - YouTube
P2: Sách Nhà đầu tư 1970 bản FULL phần 2 - YouTube

4 Likes

ok cảm ơn bác

Rồi ai cũng phải ôm cổ đất thôi. Quan trọng là.tìm được doanh nghiệp tốt để đầu tư

Covy mặc kệ covy
Lạng Sơn vẫn hót
Tiền thu ầm ầm
Đầu tháng 8 mở bát chốt 5 căn
hình ảnh

1 Likes

Lại gặp bác bên này, mừng bác lên tàu cùng anh em

1 Likes

TIỀN BƠM RA NHƯ THẾ THẾ NÀY ĐÂY. Đề xuất giảm 30% thuế TNDN, 50% thuế phải nộp đối với hộ và cá nhân kinh doanh trong mọi lĩnh vực

1 Likes

Tiên sẽ còn bơm ra nhiều nữa nếu không bơm doanh nghiệp, hộ kinh doanh nhiều ngành sẽ chết dẫn đến kinh tế thụt lùi, thất nghiệp tràn lan, nên Tiền sẽ phải bơm ra nhiều nữa, Lãi xuất cho vay của các ngân hàng sẽ tiếp tục bị ép phải hạ xuống.

1 Likes

IDJ nhấp nhổm là e lại đớp ngay. Cứ bình quân giá lên cho nó chắc

1 Likes

IDJ có nhiều tiềm năng. Mình cũng cùng thuyền :slight_smile:

1 Likes

Có thông tin là chiến lược IDJ sẽ tập trung vào BDS khu công nghiệp từ 2021. Anh chị em nào có thông tin gì thêm không?

Mình chỉ tham khảo qua bài này: https://cafef.vn/idj-dinh-huong-tap-trung-phat-trien-manh-bat-dong-san-cong-nghiep-trong-nam-2021-20201231085719679.chn

1 Likes

Thiên thời số 1. Gặp thời 1 tốt cũng thành công

Anh Đức trc đây bds to hơn anh vượng, L14 chỉ bằng 1/2000-5000 nhưng nếu so L14 anh Đức bỏ phí 1000 con xe chứ ko chỉ 2 xe. L14 sau to hơn nhiều anh Đức là bình thường thôi.

Tầm nhìn về chu kì kinh tế, về vĩ mô thế giới ở L14 là sự khác biệt .

Họ có sự chuẩn bị chu đáo . Còn các DN khác xin đất chầy chật 5-10 năm mới đc dự án. Có khi chân sóng thần bán mẹ hết lúa non chia tiền cổ tức hết dự án mới, ko có sự chuẩn bị gì. Sắp tới đây chu kì bơm tiền điên đảo, giá đất phi 20 lần như Văn quán Hà đông 2008-2011 thì chủ đầu tư ôm tý tiền chả còn mét đất nào để bán. DN như thế nó sẽ không đưa bạn đến giàu sang đc , múc giá cao cửa ăn mày rất gần giống SDI, VMC…

BDS chỉ siêu giàu khi bơm tiền, giá đất phi điên đảo ai còn nhiều đất để bán thì cổ phiếu đó mới làm bố thiên hạ, siêu giàu sang tột bậc, phi nhiều triệu như những năm 2007 . Ko có chỗ cho bọn bán non hết đất rồi, chúng chỉ là cổ vứt đi. EPS cao ngắn hạn, cổ tức tiền… ko nói lên điều gì, bởi CK là kì vọng tương lai. SDI, VMC từng EPS 19k cổ tức 100% vẫn về máng lợn bởi nó ko còn gì ở tương lai.
Trích nhà đầu tư 1970 phần 2 của A7.
IDJ đã chiếm được thiên thời. Các dự án mở bán đem về doanh thu hiện nay đều là các dự án không lớn nhưng nó cực kỳ cần thiết để chuẩn bị cho các siêu dự án tiếp theo. Kế hoạch phát triển của doanh nghiệp rất cụ thể và có lộ trình thực hiện rõ nét.

1 Likes

Việc chuyển sang sàn HSX khi nào xong vậy các bác, bác nào có thông tin về việc chuyển sàn này ko vậy. Phải qua HSX thì mới thu hút được nđt và quỹ. Chắc phải chuyển sàn xong rồi mới phát hành tăng vốn 1:1 được. Còn tăng room cho nđt ngoại nữa, thấy có văn bản nới room nđt ngoại lên tối đa 50%.

2 Likes

Hình như có chấp thuận cho chuyển hsx rồi! Dự tháng này được chấp thuận tăng vốn! Thêm 1 quỹ to vào thì phải :slight_smile:

7 Likes

tại bác không theo dõi group từ đầu. IDJ trên website của họ cũng giới thiệu các dự án BDS khu công nghiệp đó.