Tại sao IDJ sẽ là siêu cổ phiếu trong năm 2021?

Cái này e đồng tình với bác về mặt kỹ thuật. Đã xây nền MA200 daily 13.8. MA5 daily đang cắt lên báo tín hiệu trend up ngắn hạn. Bác nào nhìn chart month sẽ thấy đường tín hiệu bollinger band tháng đang dốc lên báo tín hiệu uptrend tháng. Và còn nhiều yếu tố kỹ thuật cũng báo tín hiệu tích cực nữa. E k tiện nói hết ở đây.

2 Likes

a quất hẳn 1k giá 14.2 rồi gái ạ :rofl:

3 Likes

Quất hẳn 100k đi bác. 1k ko bõ dính răng :joy:

2 Likes

Chào tuần mới anh em cổ đông IDJ. Chúc tuần mới thắng lợi anh em nhỉ IDJ không cần tăng sốc, cứ từ từ chậm mà chắc trong quá trình này sẽ thanh lọc dần những cổ đông không có niềm tin vào công ty, phần thưởng lớn nhất sẽ danh cho người có đủ tính sự hiểu biết, tính kiến nhẫn và vững tin vào doanh nghiệp. IDJ là một công ty tốt với tốc tăng trưởng tuyệt với cả về tài sản và lợi nhuận, hãy yên tâ rằng kiểu gì thì thị trường sẽ định giá đúng.

4 Likes

Dự án này của IDJ và Apec Group (không phải API) nhé. Việc bán trước là bình thường mà. Làm CĐT xây dựng thì sẽ quen. Còn chính quyền tuýp còi thì dừng, có sao đâu. mới bắt đầu làm mà. muốn bán chính thống chắc phải sang năm. Trong bctc Q2.2021 của IDJ cũng ko có phần hoạch toán của dự án này.
Của để dành (chi phí người mua trả trước) lớn nhất đang của dự án mũi né (1310 tỷ); 1 phần dự án Hải Dương (45 tỷ) còn lại chưa hoạch toán.
Hàng tồn kho từ đầu năm tiếp tục tăng (tức đang làm và chưa bán) cũng không có ghi dự án Hòa Bình.
Vậy nên dự án Kim Bôi - Hòa Bình là không ảnh hưởng về kinh tế, còn cái nhỏ lẻ để ý là có 1355 tỷ đang trong két, chưa hoạch toán lợi nhuận trong BCTC và 1448 tỷ là hàng hóa chưa bán ( những giá trị này đang tiếp tục tăng dần theo từng quý). Chỉ là không biết khi nào hoạch toán thì bùng nổ lợi nhuận thôi.
P/s: cái này là BCTC nói nhé, chứ em không nghĩ ra.

2 Likes

Nói thẳng gia mây thông tin đó chẳng ảnh hưởng gì đến dự an Kim bôi hoà bình mà IDJ để cho tập đoàn CENT GROUP Phân phối dự an cả - các bác toàn lo linh tinh mấy thông tin báo đưa

hình ảnh hình ảnh

2 Likes

Dự an này đang triển khai bán hàng thì 2023 sẽ hạch toán - dòng tiền dự an này IDJ thu về dòng tiền LN trước thuế 200ti

4 Likes

Các cụ chim lợn đâu hết rồi.

Lên.

1 Likes

Idj mới chân sóng thôi! Càng nhìn xa càng giàu

1 Likes

Mng ơi lên rồi mng ơii zui quá taa

Đã lên tàu 50k, ôm it nhất 2 năm rồi tính:)

Giá tăng chút bao nhiêu ndt giá trị hiên ra :v :v :v. 3 tuần trước về 12.x chả ma nào =]]]

1 Likes

phiên chiều kéo ác quá :)))

Cầm hàng mà nó xuống quá mình đâu dám lên tiếng. :smiley:

1 Likes

Ừa, thì mình chui vào hang cả tháng mới dám ló mặt :(((

1 Likes

Thằng nào lằng nhằng phóng đao vào mặt nó.

Hết tiền kéo :v

Đùa em chỉ cần nó lên từ tốn thôi. Nó cứ xóc như vầy thì giảm nhanh lớm :((

1 Likes