Tại sao lại lựa chọn VCI và DGW

,

Kính gửi anh chị em nhà đâu tư. Mình viết bài phân tích sau để lý giải tại sao mình lựa chọn đầu tư vào 2 cổ phiếu trên đê đầu tư, và lý giải tại sao 2 cổ phiếu này có thể chiến thắng thị trương. Bài phân tích sẽ không có một chút gì về PTKT, BCTC hay những gì các bạn được học ở trường lớp. Mà tất cả những điều đó được tổng hợp để ra quyết định mua bán của mình.

Thứ nhất năm nay theo bản thân mình đánh giá là một năm khó khăn của BDS nên mình quyết định không đầu tư vào mã BDS nào, trừ trương hợp NVL là cổ phiếu bo cung, bị phần lớn BLD nắm giữ nên họ dễ dàng làm giá đưa cp đi lên.
Thứ hai năm nay là năm mà bán lẻ và tài chính lên ngôi nên mình chọn 2 cổ phiếu có giá trị tăng trưởng lớn nhất, và có nhiều đặc tính khác biệt đặc biệt so với các cổ phiếu cùng ngành

• Tại sao lại là VCI
    Thứ nhất VCI là cổ phiếu tốt nhất trong ngành chứng khoán.
    Vì VCI có chị Phượng, một người cực có uy tín trong lĩnh vực liên kết các deal lớn vs nước ngoài
    Không có một công ty ck nào có được điều này
    Các bạn có thể tự tìm hiểu điều này qua đài báo
    Và VCI hiện tăng vốn để dùng vốn đó hợp thứ hóa hoàn toàn những lãi suất margin hoặc khoản mục lãi suất đang treo chưa hạch toán
    VCI có những giá trị cốt lõi mạnh mẽ, ban lãnh đạo có tầm nhìn và có uy tin, có truyền thống bảo đảo lợi ích cho cổ đông nhỏ lẻ, năm ngoái sau khi VCI chia 30% cổ phiếu dù cho mọi biến động thị trương VCI vân đi lên và vượt giá đỉnh của mọi năm
    Trở thành 1 cổ phiếu không đỉnh
    -Tại sao lại là DGW
    DGW là một cổ phiếu tiềm năng nhất trong ngành hiện tại
  • Lợi nhuận liên tục tăng trưởng và phát triển không ngừng trong nhiều năm liên tiếp
  • Có lợi thế độc quyền và phát triên nhà máy với XM
  • Vsmart đã rút lui khỏi thị phần nên có DGW càng có lợi thế
  • Dịch bệnh càng tăng doanh thu của DGW càng tăng

Và 2 cổ phiếu này có điểm chung khiên cho tôi, một đâu tư nhỏ lẻ có thể ăn lãi suất kép của lãi suất kép

Thứ nhất tại sao tôi tự tin mua full margin ở mức VCI giá 65 ( đến giờ tôi đã lãi 100% )

2 cổ phiếu này đều có đặc điểm là quyền chia 1:1 ( tưc là cổ đông được tặng không 1 cổ phiếu )
Các bạn cứ mường tượng thế này
Các bạn mua 1 manh đât sau đó mảnh đất này dược nhân đôi lên tuy giá trị nó giảm đi 1/2 nhưng sau đó cả hai mảnh đất lại cùng tăng giá lên như cũ
Tôi ví dụ tôi full margin ở mức VCI giá 65 sau khi chốt chia 1:1 giá VCI với mức 100 giả định nó sẽ về 50. Và sau đó VCI sẽ lên được kéo lên do định giá thâp của thị trương ở mức 70-80 trước chia
Thì đây là tôi được lãi suất hơn cả lãi suất kép
DGW tương tự vì nếu ai biết PTKT thì sẽ hiểu DGW đã tích lũy xong phần nên mới
Và ban lãnh đão khẳng đinh bao giá cho cổ đông ở mức 120
Hôm qua khi DGW ra tin lãnh đạo chuyển nhượng cổ phần, ai ko hiểu sẽ nghĩ BLD thoái vốn tháo chạy nhưng mọi người đã bị đánh lừa vì truyền thông dánh trao khai niêm
Đỏ phải được hiêu là BLD cam kết lâu dài với doanh nghiệp nên họ mới mang cp đi cầm cố vì họ hiên không có vốn để góp vốn đầu tư, tiền đang mang đi đầu tư cho cổ đông hết rồi.

Đây là lý do vì sao 2 cổ phiếu này sau chia 1:1 còn tăng nữa. Vì dịch bênh còn kéo dài hàng năm trời. Chứng khoán còn tăng điểm thì 2 cp này còn dư địa tăng mãi
Thầy mình đã nói, trong uptrend thì những cổ phiểu tang trưởng và chia cô tức bẳng cổ phiếu là cổ phiêu kim cương. Và nó đúng mãi mãi.
Tại sao mình NAV lớn mình cũng chỉ chơi 2 cp là đủ rồi
Thứ nhất chúng ta phải đi trước đội lái, phải đi trước cá mập
Phải chọn những cổ phiếu mà họ không thể đánh xuống được
Phải chọn đước mưc giá mua bán cổ phiếu mà không ai có thể ép chúng ta được

Mình chọn mức giá VCI để đầu tư khi đó là 70 vì mình định giá được VCI sẽ có mức gia nào trong tương lai
Mình fullmargin vì mình biết du sóng gió tnao VCI cũng ko bị ép xuống được
BLD VCI biết điều đó, các tổ chức lơn biết điều đó, nên nhỏ lẻ bán ra bao nhiêu cũng bi mua hết
Tại sao VCI được kéo lên mức này
VÌ mình nếu sau chia VCI rớt xuong dưới mức giá 60 thì VCI sẽ bị rơi mức định giá quá thấp so với thị trương
EPS dự phóng ví dụ là 5000 trong năm nay
Với PE là 18 thì PE lúc đo VCI là 12
Chị Phượng, anh Hải biết điều đó nên họ phải kéo lên VCI về mức giá ít nhất 70-80
Các tổ chức biết điều đó nên thứ 6 này họ đăng ký mua vì thế
Không ai nói cho các bạn biết điều này đúng không ạ họ chi các bạn những con số vô nghĩa, chung chung mà không ai hiểu
Mình được các tổ chức trả tiền để đưa ra những phân tích này, nhưng có duyên đến với mợi người nên minh viết tặng các bạn bài phân tích này, để các bạn có cái nhìn sâu hơn, chiến thắng đội lái, chiên thắng thị trương.
Mua cố phiếu phải định giá được cổ phiếu đó trong tương lai
Nhưng đừng ảo tưởng về nó, phải hiểu mình đang cầm cái gì

Dịch bênh còn tăng, cổ BDS còn chững
Giá dầu biến động không ngừng.
Nên mình ko đâu tư vào hai ngành này
Minh all in tài sản vào 2 cổ phiếu trên và đến giờ mình đúng, mình đăng bai lên đây mà không sợ cá mập hay đội lái nào cả, vì họ không thể đánh xuống được
Họ đánh xuống là tự họ giết mình. vì mình đang nắm giữ cổ phiếu ở một ngưỡng quá an toan
Các bạn mua xong để im đó, tắt bảng đi và mặc kệ thị trường. Cuối năm mở ra xem mình nói đúng không nhé.
Thế nên mình không thể thua được trong cuộc chiến này
Mình mong các bạn hay thay đổi quan điểm đầu tư.
Đừng nhảy nhót theo những cổ phiếu bị trading hằng ngày, bị dòng tiền đầu cơ đánh vào
Hãy là nhà đầu tư thông minh
Hôm nay mình sẽ làm thủ tục mở id bên VPS. Nếu mọi người rảnh, từ mai mình sẽ dành chút thời gian ở cty để tiêp va giao lưu vơi mọi người
Mình không cần mọi người phải mở tài khoản bên mình, vì mình không có nhu cầu kiếm tiền từ phí giao dịch
Nhưng các bạn sẽ hiểu được một nhan viên tư vấn cổ phiếu chân chính là thế nào
Mình khong dùng tiền của nhà đầu tư để lướt sóng
Mình tự làm giàu cho bản thân mình là được rồi
Còn đây là 1 bài nhận định mà không nơi nào đưa ra cho các bạn đâu
Các tổ chức lớn, các cá mập họ giữ riêng cho mình mà thôi.

Chúc các bạn đầu tư thành công, và luôn chọn được những cổ phiếu tốt cho mình
Trước giờ nhà đâu tư nhỏ lẻ hay bị bắt nạt bị ăn thịt bởi cá mập và những đàn sói
Từ nay mình sẽ hướng các bạn thành đàn cá nhỏ nhưng hung dữ, ăn thịt lại cá mập

Hãy nhìn gương cộng đồng Gamestop. Những cổ phiếu họ đánh lên tăng hàng chục làn
và bầy cá mập phải trả giá
Hãy đoàn kết và không bị chi phối chúng ta sẽ chiến thắng

57 Likes

Tem

1 Likes

Cụ cho tui hỏi vợ cho 30 triệu, giờ mua hai cổ phiếu nầy lãi được bao nhiêu sau 1 năm ạ. Cám ơn cụ chủ

2 Likes

e mở tk vps rồi nhưng vẫn muốn đc a tư vấn thì phải làm seo đây​:stuck_out_tongue::stuck_out_tongue::stuck_out_tongue::stuck_out_tongue:

1 Likes

Nếu sau 1 năm đen lắm thì tông tài sản a sẽ được 50tr còn may mắn thì tăng ko ngừng nhưng ít nhất 60 a nhé

5 Likes

Em cứ nhắn a thôi. VPS ko cho chuyển tk đã dược quản lý. Em cứ ở đó vói nhân viên cũ. A tư vấn free nhé

6 Likes

cảm ơn anh dã chia sẻ bài viết

Cảm ơn bác chủ đã chia sẻ nhiệt tâm

1 Likes

thanks bác chủ nhiều

Thay mặt vợ tui cám ơn bác nhiều nha. Để sàn HOSE cho giao dịch số lẻ tui vô mua, giờ họ bán toàn 100 cp không à hic

3 Likes

Thôi bác cứ trêu em, bác đầu tư thêm 1 số 0 nữa đằng sau 30 đi xong bác chiến cho em :))

4 Likes

Dạ để xíu mua ạ. Cám ơn cụ chủ, tui vay thêm 50% theo cụ ạ hi hi

2 Likes

Bác chủ nầy xấu trai nhưng có duyên dễ sợ. Hem như tui vừa xấu lại vô duyên hic

2 Likes

cám ơn anh đã chia sẻ, bài phân tích gút lại mấy lý do chính nhất để ai đọc cũng hiểu. còn vào tay bên chuyên làm report thì bôi ra được 4-5 trang A4 đó :v

2 Likes

VCI đã lên đúng mức giá mình dự đoán ở topic bên kia.
VCI dùng tiền của cổ đông chia choi mọi người, tức là họ là BLD cực có tâm nhé.
Và cách họ sử dụng nguôn vốn cực hiệu quả
Họ không huy động thêm vốn của cổ đông như kiểu quyền mua như các cổ phiếu khác
3300 tỷ là một con số nhỏ so với 1 ngân hàng tài chính
Và VCI có nhưng lợi thế doanh nghiệp không cty ck nào có được

10 Likes

A là nhân viên tư vấn của nhân dân mà em :)) Nói điều mọi người hiểu chứ viết mấy con số vô nghĩa kia a hiểu nhưng bọn e hiểu lam sao đc

8 Likes

Morning cà nhà… Ad đi làm ck là sai nghề rồi, đi viết báo mới đúng.

1 Likes

Cụ ấy là nhà báo đi chơi chứng khoán bác ạ he he

3 Likes

A đi làm luật sư mới đúng em nhé.
Viết báo toàn mấy ông ko biết gì viết ba lăng nhăng.
A có thể hùng biện 1 cổ phiếu rác thành cp ngon cũng được nhưng a ko làm ý

5 Likes

Ad Lộc thấy em với bác adiinvest nhà nào cũng có mặt ko :))

2 Likes