Tại sao mọi người bị tẩy não bởi những NĐT mãi không chịu giàu…nắm dài hạn có giàu được không?

, , , , , ,

30% lãi kép trong 10 năm thì 1 tỉ thành gần 14 tỉ .

Hình ảnh này là tỉ suất của chỉ số #VNI (chỉ số thể hiện của toàn Bank với mấy bluechip hết dư địa tăng trưởng mạnh)
… Ae chúng ta đa số múc pen và mid (cơ bản tốt) nên nó phi như xích thố (hơn tỉ lệ kép của VNI nhiều). Ae phải phân biệt được điều đó nhé .

Trước khi dạy câu đó hãy dạy con của bạn cách:

• Lựa chọn trứng
  • Lựa chọn vùng giá
  • Lựa chọn thời điểm tham gia thjk hợp
  • Và đặc biệt nhắn nhủ với nó rằng " Chúng ta là nđt THỨ CẤP ko phải nđt góp vốn ban đầu, nên chớ dại mua giá tăng gấp 10 lần đặc biệt với trứng bơm thổi để bọn góp vốn nó dậu dỗ, vẽ vờy úp bâu vàu đầu
  • Chân tình -
3 Likes

Bạn nói không sai… Nhưng tôi chỉ hết trên pic rồi đấy .

Nếu muốn biết có dặn con nó mua giá tốt không thì bạn phải đọc pic từ trên xuống dưới… từ từ sẽ thấy .

Oh … Thế thì tốt quá !
Chúng ta dạy con trẻ phải dạy đầy đủ, kẻo chúng nó hiểu bậy làm sai thì hỏng hết tương lai bạn nhỉ :coffee:

3 Likes

FTS múc là đúng thời điểm, đúng mức giá …nói chung là đúng gần hết các tiêu chí .

FTS tốt đới!
Chỉ là … giai doạn này vẫn còn nhiều lựa chọn tốt và an toàn hơn …

5 Likes

fts …idc hai cổ này ổn nhé ae .

IDC giờ múc giá này được ko bác, hay đợi chỉnh tiếp

có lẽ mai chỉnh tí…đó là cơ hội múc

@Bach_Tran_Xuan thấy bác có những bức tranh rất chill… Lâu lâu ghé tổ đội hold sinh hoạt cho xôm bác .

Tổ đội hold giơ tay

Hôm nay xanh 60.3 rồi bác ạ, chắc phải chờ nhịp khác r

có lẽ chỉnh chút về 56…múc mạnh tại đó cho ai chưa có hàng .

2 Likes

aeem ơi…FTS múc … :rofl: :rofl:

Đơn giản người ta mong muốn giàu nhanh hơn giàu chậm, và có lẽ do văn hóa VN chúng ta thích bài bạc hơn, thích liều hơn nên việc mua bán thường xuyên hơn. Nếu chọn Doanh nghiệp đường dài thì phải hiểu rõ nội tại + tiềm năng của DN, nhưng mà ai chịu nổi đọc mấy cái BCTC chán ngắt kia với tiềm hiểu DN cơ chứ. Cứ hàng kỹ thuật mà phang thì lại chả

Haha muốn thành công trên TTCK phải tuân thủ theo Luật chơi của nhà Đầu tư nổi tiếng đã chỉ ra.Nhưng rất ít người làm được nên chỉ có 5% là chiến thắng TT.

2 Likes

múc …DXG đang có hiện tượng cướp hàng .

Haha tôi chỉ có thói quen mua khi giá đỏ và sàn các CP tốt. DXG tôi không mua. Cảm ơn bạn!

2 Likes

thị trường thanh khoản hơi yếu … dân ôm dài hạn thì săn sách đọc là đỉnh cao nhất .

ae có đề xuất cuốn sách nào hay không ? chia sẻ để mọi người cùng cùng sở hữu nào …

còn đây là chia sẻ của tôi :

1, tác giả benjamin graham
2, tác giả philip fisher
3, peter lynch

4, tâm lý học về tiền
5, người giàu có nhất thành babylon
6, chiến tranh tiền tệ 1,2,3

7 tiểu thuyết : bất cứ gì bạn muốn đọc: bố già, nhà giả kim, hai số phận…vv…

4 Likes