Tại sao phần lớn các nhà đầu tư không thể cắt lỗ?

Các nhà đầu tư thường trở nên quá yêu mến với cổ phiếu họ nắm giữ. Vì thế, khi cổ phiếu sụt giảm họ không tin đây là sự thực và tìm lời biện hộ cho sự giảm điểm này. Họ tìm kiếm mọi nơi những quan điểm ủng hộ cho việc nên tin tưởng vào công ty này. Họ thuyết phục bản thân họ rằng, họ chưa bị lỗ chừng nào họ chưa bán cổ phiếu. Họ lờ đi một ý kiến duy nhất: sự phán quyết của thị trường.
Khi một cổ phiếu sụt giảm, khoản lỗ lớn dẫn lên. Thông thường, các nhà đầu tư chỉ cắt lỗ khoản lỗ đã trở lên quá lớn. Đừng bao giờ rơi vào cái bẫy chết người này. Để thành công trên thị trường cổ phiếu, bạn phải hiểu rằng nhiệm vụ là kiếm tiền chứ không phải tỏ ra là mình đúng. Hãy để cái tôi của bạn ra phía sau.
Thua lỗ là một phần của giao dịch và đầu tư. Vì thế, nếu bạn không sẵn sàng đối mặt với chúng, cuối cùng nó sẽ khiến bạn mất rất nhiều tiền.

bởi bọn nó múc dc giá chết.
mới bọn nó tin 2026.27 hơn 2k điểm đó.
thiên thời.

sao ép cắt ăn mấy lai làm dì?
win-win đi.

2026 có lên được 2K hay không thì đó là chuyện của tương lai. Còn quản trị rủi ro thì lúc nào cũng cần đến.

thế nó không cắt?lúc đó x to tốt hơn không?
bọn nó có thiên thời.nn.chống lưng.dám phá nát không??? :laughing:

bác quan tâm đến “bọn nó” làm gì. mình chỉ quan tâm đến tài khoản của mình thôi chứ. Mình kiếm tiền cho bản thân chứ lo chuyện thiên hạ làm gì bác nhỉ?

anh bảo bọn lỗ đó.bán lãi ok.
không lo thiên hạ.phán thế.thằng nào muốn nge.tùy.kkkk. :laughing:
đoạn nầy.doạ dc Gà.mấy cti chứng sọc mạnh đi.

chúc bác đầu tư thắng lợi và quản trị rủi ro tốt nhé <3.

ok.đùa tí thế.kkk. :laughing: