Tam độc!

Ngày mới em chúc anh R nhiều sức khỏe để quay trở lại với các anh chị trong pic

4 Likes

Nghỉ Tết nhưng vẫn có bánh chưng nhân thịt là được cô nhỉ :joy: mất mấy ngày không được giao dịch, thất thu quá

7 Likes

Chào anh Rồng và cả nhà, chúc Anh và mọi người ngày mới may mắn, thành công.

4 Likes

Còn không biết tình nghĩa luôn 2 li 100% với anh Rồng nữa. Cục cưng của anh Rồng mà :grinning:

6 Likes

Theo a nghĩ biên độ khoảng +_ 20% ngày chuyển sàn đầu tiên

14 Likes

Ý em là giá tham chiếu nó lấy giá nào ấy anh ạ, trung bình bao nhiêu phiên hay nó lấy giá ngày cuối cùng giao dịch luôn ấy. Em tính vào thêm nó vì thấy nó quá tốt anh ạ

7 Likes

Pvs đẹp

5 Likes

3A test đỉnh cũ thành công rồi

19 Likes

Anh và a Rồng hết covid chắc lên đô, ko có đối thủ luôn quá.
Vậy sao chiến nổi với 2 anh. Kkk

6 Likes

Thường chuyển sàn thì ko thay đổi nhiều về giá đâu anh. Trừ cổ phiếu thị giá <10 ở sàn HSX thì bước giá sẽ là 10 đồng, còn sàn HNX và UPcom thì 100 đồng thôi. Nếu chuyển từ 10 → 100 thì sẽ giá sẽ được làm tròn lên/xuống. Và thông thường 1 số cổ chuyển sàn sẽ tăng kịch biên độ của sàn mới, nhưng cũng có 1 số thì lại giảm (như LPB, VIB…)

Điều gì ảnh hưởng giá cổ phiếu khi chuyển sàn?

• Tính thanh khoản của sàn mới đem lại, việc chuyển sàn cỏ thế làm tăng giá trị thị trường cổ phiểu và mang đến nhiều lợi ích cho cổ đông.
  • Chỉ số VN-Index (trên HSX) là đại diện cho TTCK VN, và mọi người dùng chỉ số này làm chỉ số tham chiếu đo lường hiệu quả đầu tư.
  • Thị phần của sàn lớn ảnh hưởng đến chất lượng đầu tư từ các doanh nghiệp và công ty nước ngoài.
  • Ảnh hưởng của thị trường Covid khiến tình hình biến động thất thường.
  • Các rủi ro tiềm ẩn của DN và sự kỳ vọng khi thay đổi chiến lược cũng khiến phần nào ảnh hưởng đến giá cổ phiếu khi chuyển sàn.
6 Likes

em DRI chạy 1 mạch xong cắm 2 cây khá xấu bà con nhỉ.

8 Likes

Giá tham chiếu là bình quân 20 phiên gần nhất trước đi chuyển sàn

14 Likes

em chơi hẵn 2 thùng anh ạ, chỉ cần anh R khoẻ lại và có thời gian là chơi tới bến luôn :grinning_face_with_smiling_eyes:

8 Likes

DRI đang điều chỉnh, múc thêm các bác ơi

7 Likes

Vượt band thì cần phải tích lũy chui vô lại, thông thường các CP vẫn luôn vận động như thế

6 Likes

Snz làm hai phiên tím ghê

5 Likes

Psh lái đang rung cho rụng ae chú ý

32 Likes

lực bán yếu rồi b chắc nhiều người lời quá rồi sáng nay sợ vni sập nên bán tống bán tháo vào lúc sáng

6 Likes

Anh Rồng @Rongdo007 có thể cho em xin chút nhận định về ABS được không anh? Em cảm ơn!

5 Likes

Ace có thể để ý Vib nhé , qua 46 là hoàn thành mẫu hình cốc tay cầm , cá nhân e đang nhặt dần kk

9 Likes