Tam độc!

Chào ngày mới an lành tới cả nhà. Chúc anh chị em sáng suốt khi đầu tư, ace lướt sóng chứng khoán nên mới cần canh giá từng ngày từng giờ nó hơi mất thời gian và dễ gây bạc tóc và nhiều nếp nhăn, nhưng nếu đi đúng thì lợi nhuận thu về cũng không tồi, tìm mua cp ở vùng đáy của sóng khó lắm thay nhưng hy vọng ace đừng có đua, a Rồng đã chỉ cho chúng ta rất nhiều mã và vùng giá vào ra hợp lý, chỉ vì vội vàng và ko chờ đợi đc nên nhiều ace đua phải đỉnh ngắn hạn và bị đè cho ở các pic khác kêu la ghê quá. VN là nước mới nổi đang tăng trưởng, giá cp còn tăng, DN còn phải mở rộng sx nên việc giá cp tăng cho một DN mạnh trong tương lai cũng là bình thường, và chuyện thôn tính lẫn nhau cũng là bt, khi sợ hãi tháo chạy vơi giá sàn ck nào đó như vừa rồi thì sau một khoảng thời gian các bạn có thể lại nói: à nó đè để gom thu mua sát nhập dn, vậy thì ở đây là cái nào đúng: Chỉ trời mới biết. Vd như tay Nhân thôn tính thì toàn phải đẩy giá lên mới thôn tính đc, nhưng sau đó vẫn thảm, tay Sang thôn tính thì lặng lẽ hơn, dn đang thảm lại đang ngon dần … cũng có ý định nói mhc nó cũng đang đi thâu tóm dn đấy …
Sang chuyện riêng chút nào. Bác Rồng mạnh mẽ lên chứ, có tuổi thì càng cần mạnh mẽ, còn làm gương cho các em các cháu chứ. Bác toàn nhắn viết bi quan quá làm tôi cũng nản khi muốn còm lại vì nó giống như dạy ai đó. Nói với bác là tôi cũng cách ly mấy ngày nay rồi đây, cũng đang nhai cơm rau thịt như nhai rơm hàng ngày đây, lần đầu trong đời ăn uống mà cái gì cũng như nhau chả có vị gì cả, không khí lúc nào cũng cảm thấy như không khí sạch, chả thấy mùi gì khó chịu hay thơm tho cả. Vậy cứ coi như cái cúm này nó là bất khả kháng như cp đã bớt căng thẳng thông qua tốc độ tiêm chủng và dần sẽ tiến tới sống chung với nó đi. Tiêm chủng rồi nên cũng phần nào yên tâm, số phận nhiều khi do chính mình định đoạt, cơ chế sinh tồn tự nhiên trong con người cực kỳ mạnh, chỉ có là mình có kích thích được nó hoạt động mạnh lên hay không. Nên tôi giờ thì cũng đang thuốc thang, tập tành chút thể dục dưỡng sinh … Cố mà ăn, ăn nhiều hoa quả, uống thêm nước ép, xông mũi họng và cơ thể … Bác đang trong bv thì có đk y bác sỹ chăm, họ có chuyên môn, có phác đồ, có công cụ dụng cụ, có thuốc, nên bác cần phải tuân thủ họ thôi, ý chí mạnh lên, tập thở nhiều lên một chút, vận động chân tay cơ thể khi có thể vì nghe nói khi suy yếu, lượng oxi trong máu giảm thì cơ thể ta rơi vào trạng thái không kiểm soát đc, người khỏe cũng không làm gì đc là vì vậy nên dẫn tới hậu quả. Mình mạnh ý chí, tiếp năng lượng cho cơ thể từng chút từng chút (nhai rơm cũng phải nhai), thì chắc chắn sẽ qua đc thôi. Tôi cũng đang tự động viên bản thân, cố vượt qua vụ này. Tôi và bác cùng cố gắng nhé. Chúng ta sẽ thành công.

84 Likes

a ơi em chỉ làm cho partner e ăn thui :)))

4 Likes

giờ gọi htt hanoi2021 ko ai thưa cả

7 Likes

Cám ơn bác đã ở lại cùng chúng e, Chúc cả nhà tuần mới ấm áp nhiều niềm vui.

5 Likes

em thấy bác typing lâu quá mà chưa thấy tin lên, khi lên đúng dài thật, hehe, chúng e cảm ơn bác ạ, mong bác mau khỏi bác nha.

7 Likes

Mong anh Đóng phí mau chóng bình phục…

7 Likes

chị k onl F nữa, a gọi sao dc ạ :disappointed_relieved:

4 Likes

Chào tuần mới, chúc anh Rồng sớm mạnh khỏe, chúc cả nhà giao dịch thành công nhé.

4 Likes

Chúc bác động phỉ chóng bình phục kịp ăn cái tết nguyên đán

4 Likes

Không gì là không thể anh Rồng ạ, sẽ vượt qua thôi!

3 Likes

Chúc Bác mau chóng bình phục nhé.

5 Likes

Chào mọi người , chúc mọi người tuần mới giao dịch thành công . 2 ngày cuối tuần là đủ để xoa dịu những cái đầu nóng . Chợ vẫn còn họp sầm uất , hạn chế những cổ tăng nóng . Những cổ đầu tư công anh Rồng và chị Thảo cho hãy chú ý .

9 Likes

chúc tất cả ACE nhà TamĐoc có 1 tuần giao dịch thành công và An nhiên

3 Likes

Chúc chú nhanh chóng bình phục. Chắc chắn sẽ thành công chú à :muscle::muscle::muscle:

4 Likes

Chúc bác và anh R sớm khỏe để có cái tết đầm ấm cùng gia đình ah

4 Likes

yes Sir :blush:

3 Likes

Chào cả nhà ngày mới! Em chúc mọi người tuần mới nhiều may mắn, anh Rồng nhanh khỏe ạ!

6 Likes

Chúc a nhanh quyết toán Đóng phí y tế để trở lại trạng thái bình thuòng mới. :v:

5 Likes

Chị 2 ơi, kế hoạch gấp ATO đã lịm tim rồi, chị đang ở nơi nao? :frowning:

5 Likes

Chúc anh nhanh hồi phục sức khỏe ạ ! Tinh thần vượt khó của bác tuyệt vời quá !

4 Likes