Tam độc!

Thâm canh gối vụ, trồng lúa xong thì trồng màu. Mùa nào thức ấy. Người chủ ruộng sau khi thu hoạch sẽ nghỉ ngơi, sau đó là việc cày bừa, ươm giống, khác mỗi điều là trồng lúa xong thì trồng màu. Quy trình cứ thế tiếp tục. Năm thuận lợi thì thu hoạch to, năm mất mùa thì đói. Biết đổi món theo mùa là thức thời

29 Likes

Dạ, nơi nào có mưa, có nắng thì kiếm giống phù hợp mà trồng a hè. E hok biết làm nông nên lên đây xem có chuong trinh khuyến nông của may ac thì tăm tia chút kien thưc. :yum:

9 Likes

Cháu xem chart k hiểu lắm. Nhưng con NHH này cháu nghĩ hết vị.

3 Likes

Nói tới nói lui là a cần ng biết làm bánh ha. Em đã bảo e k biết làm chỉ biết ăn rồi. Chi bằng méc 2 chị về tìm cho a 1 đám mà làm bánh thật giỏi nha. Em già rồi. Học j cg k vào. @pgpg bác ơi. Làm chứng e vụ này hen. Case này hold lại chờ c về rồi tính nha. :relieved::relieved::relieved:

4 Likes

Nói vậy tức là Lu béo nhất nhà sau vụ này. Bác @PgPg ơi. Khi nào nhà bác thịt tó cho e xin khúc lườn ha. Em thích ăn lườn tó :rofl::rofl:

2 Likes

Ơ, nhà bên đó sao kéo Gấu nhà mjnh vào làm ji. :sunglasses:

4 Likes

Nói j thì nói pải có ng làm chứng chứ. Nhân chứng có rồi. Vật chứng là đoạn ảnh bắt t học nọ học chai đó. Cho dễ xử lý ha :rofl:

2 Likes

Uầy, chuyện điẹn nước nhà nguoi ta mà vào làm chứng chi , nguy hiẻm lén. :yum:

3 Likes

Điện nước nhà nước cấp nhen.

3 Likes

Nhưng sử dụng, bảo trì là 2 nguoi trong nhà mà, nhà nước đúng ngoài kiem tra đồng hồ định kì thôi.

3 Likes

Nè. Đi hơi lạc vấn đề rùi nha. Ảnh thích ăn bánh. Còn tui thích ăn thịt tó. Hỉu chưa hả?? :triumph::face_with_monocle:

3 Likes

Ờ, ờ. Noi chung là bep núc điện nươc nhà nguoi ta mjnh hok lien quan. Hehe.

2 Likes

Chun giỏi

2 Likes

Thôi mà, ko nói bánh nữa nhé. A đùa thôi, a biết lỗi rồi. Nói nghiêm túc.
Anh thấy tt 2 tuần rồi có làm em xúc động thế đâu, mà vì anh em lại vầy. Khộ thân anh quá mà :cry:.
Em ngồi ngay ngắn đi, cho :raised_hands: lỗi nhé. Amen!

5 Likes

Đưa tay đây nào :hugs:

4 Likes

@BerniceNguyen :grinning_face_with_smiling_eyes:

6 Likes

Bác nhớ phần em miếng thịt tó ha

2 Likes

Thưởng gì đê. :kissing_closed_eyes:

2 Likes

Tạm tha nhen :facepunch:t2:

4 Likes

Ờ nhầm, chẳng giỏi