Tam độc!

Hôm nay em lên tàu thép, cả nhà đánh giá sao về nhóm thép HSG HPG NKG

7 Likes

TQ nhìn xa trông rộng, áp dụng đúng chiêu thức ngàn đời từ tiền nhân truyền lại

7 Likes

Có chút vấn đề ở chỗ giá than đã tăng x2, than chiếm hơn 30% giá thành, nên sẽ bào ln ngành thép. Cần thận

16 Likes

E đây, a gọi gì e vậy?

3 Likes

@Timing: Ơ, em tưởng ngọn gió lành như Tim ko trêu đùa anh Nhân như gió Tím hay đùa :wink:

4 Likes

Em họp gì mà lâu thế, giờ mới lên. Sang nhà anh Quạt đòi nợ nhanh. Không trả, vào bắt nợ :grinning_face_with_smiling_eyes:

6 Likes

Than vn giờ rất chuối, những cái ngon nhất đã đem xk. Giờ phải nhập khẩu than tốt về dùng. Những năm 90 xúc bán cho Tàu hết hàng ngon, giờ phài đào sâu, tốn kém

20 Likes

ko, em đòi nợ cũng đòi ở nhà em, ko sang nhà ngta đòi. Mà đòi gì, giờ anh @Vu_hung đang đòi lên mâm 10 ngồi chung

8 Likes

May mà em vừa ra làm đĩa lòng dài 1m, về mới đọc còm của anh. Eo!

12 Likes

Mấy DN thép VN phải nhập than về hả bác hay mua than của TKV.

6 Likes

Giá HRC sắp về đỉnh

4 Likes

Hợp đồng tương lai tăng rất mạnh trong các tháng tới

4 Likes

Nga và ukraina chiếm 20% sản lượng thép nhập khẩu của Châu âu, đây là cơ hội để DN thép VN chiếm thị phần.
Em lên tàu thép, lỗ 10% em cutloss hihi :grin: kỳ vọng HSG về đỉnh cũ

4 Likes

vâng e cũng hi vọng bác, lần nào HPG lên cũng đi hóng m.n bảo lên 60-65, ngóng mãi chưa thấy ạ

3 Likes

Hôm qua em mua gạch, sáng nay em mua đá, mong e đá nhanh chạy tiếp cho em có xiền uống cafe ạ :joy:

4 Likes

Than trong nước chủ yếu đốt điện, than luyện khoáng sản thì nhập

14 Likes

Còn tùy thuộc.
Nhập từ TKV thì phải xem Chi phí vận chuyển.
Ví dụ 1 số nhà máy Nhiệt điện ở Duyên Hải miền Nam.
Họ nhập từ Nước ngoài về rẻ hơn so với mua của TKV.

6 Likes

anh @dongphi nhắn nhủ em ở trên đấy :grin: tối nhậu không?

5 Likes

Hpg tây nó táng ròng cả năm. Ngon thế mà nó chả giữ lại mà giàu. Hơn tỉ $ nhờ bán hpg cho vn

11 Likes

E xin phép nay e k đi đc rồi, 2 ae vui vẻ nha :grinning_face_with_smiling_eyes: e xin dịp khác.

6 Likes