Tam độc!

Ví dụ như a: quan hệ thì với chị em, còn nói chuyện thì với anh em: Mềm dẻo.

8 Likes

Với hình ảnh giọt nước, chứ không phải dòng nước thì rõ là nước chảy chậm, chứ không phải chảy nhanh nên đáp án của người ra đề đây

Đáp án số 3

8 Likes

Vậy hả, nghe cũng tưởng là nam. Đúng là suy nghĩ giống nhau xứng đáng bạn cùng bàn trong truyền thuyết :rofl: :rofl: :rofl:

5 Likes

Tặng cả nhà

12 Likes

e chờ nhận thưởng :))))

4 Likes

Ae trên bến dưới thuyền.
Hở tí lại đi quyền chọi nhau à b? :joy: :joy: :joy:

6 Likes

chính vì thế nên cháu mới nói người ra đề không rõ ràng, chứ nếu giả thuyết đặt ra chỉ có 1 giọt nc chảy do vòi bị tịt chứ k pải cả dòng nc thì rõ ràng đâu có giống với ý đồ của tác giả, giống như là bài toán tìm x mà x ở mẫu số thì luôn có giả thuyết mẫu số phải khác 0 (x#…). chứ nói giả thuyết mẫu số bằng 0 phương trình vô nghiệm sao :slight_smile: =》 thực ra thực tế cháu nhớ cũng có những bài toán nó cố tình k nói ra điều này buộc ta phải đưa vào biện luận từng trường hợp. :))
túm váy cảm ơn chú đã có 1 bài đoán hay, để ta học dc cách tư duy từ nhiều phía, và nhìn vấn đề thật tỷ mỉ và chi tiết :+1:

7 Likes

Hai đứa đòi nhận thưởng đi @bangchubbrrtk & @Diepmin287 - lúc nãy c đã chấm. Nhưng ghi nhớ là ng ra đề họ chẳng nói là có thưởng đâu nhé :smiley:

Mấy bạn vào sau @Phu98@Saunho thì ko biết đọc phải phần nhắc bài chưa.

9 Likes

Em lại đang úp mặt vào dự án anh ạ :grin: để hôm khác anh nhé.

8 Likes

Có cái nhìn bao quát trc rồi đến chi tiết là ok em bé ạ.
Tuy nhiên đến đoạn tư duy phản biện lần 1 ở tốc độ vòi là ok rồi. Đến đây, chị đánh giá cao chương trình tư duy sáng nay.

Đoạn tiếp sau nữa nâng cao hơn đến đầy & số giọt nước thì là bẻ đề, đối với chị, đó ko phải logic/ phản biện mà là soi. Hết vui.
Bay đêiiii

9 Likes

Vậy e quan niệm đầy nước nó như nào? Nếu cốc 1 họ nói đầy thì tràn sang cốc khác đúng ko? cứ cho là cả dòng nước đi thì cốc đầu tiên đầy là cốc 1.

7 Likes

hi đúng là bẻ đề…end game, tuy nhiên cũng là 1 góc nhìn mới, cảm ơn Phi ca đã nhìn ra điều đó và nhắc nhở ạ

6 Likes

Dạ chưa, :rofl::rofl:, em vào thấy mọi người bàn luận sôi nổi, thấy số 5 thì em.lục lại em chọn số 3.

5 Likes

Quan trọng là biện luận, hợp lý ok là được. Những câu hỏi mở người ta không cần đáp án đúng chính xác theo kq của họ lắm. Vd anh dongphi nói về áp lực nước của dòng chảy, người nào nhìn ra miệng vòi bị bịt…

6 Likes

nice!

5 Likes

Đề j đấy e tham gia với

5 Likes

Gọi Tim = chú thì gọi a bằng bác là vừa.

8 Likes

hii, mỗi người có 1 câu chuyện riêng Phi ca ạ, em gọi ka quen dồi :slight_smile:

8 Likes

Nếu là cả dòng nước, thì cốc 1 cũng ko bao giờ đầy đấy anh ah.
Nó sẽ tràn ở 3.

8 Likes

Ai ra đề người đó thưởng

9 Likes