Tam độc!

Chìu bùn ngồi 1 mềnh
Nhìn đôi chim lang thang

8 Likes

T3 hàng về đâu mà xoắn đít lên bạn. Sai thì cắt or hạ tỷ trọng đó là chuyện bthuong mà. Hôm trc mình cũng định vào nhưng thấy kluong hơi cao nên đợi. Với tình hình thị trg chưa dc ổn định lắm, cả dòng nó thế chứ đâu mỗi con Bờ sờ rờ đâu. A R cho mã, còn điểm vào thì bạn muốn vào đúng học hỏi thêm tý kỹ thuật sẽ dc điểm vào hợp lý hơn.

9 Likes

Dầu mà biết điểm vào điểm ra hợp lý thì ăn ngon đó bạn. Nhưng ko dành cho ng yếu tim vì nó nhạy cảm cứ lên xuống theo tin tức, theo dõi thật sự rất mệt. Như bản thân mình yếu sinh, à nhầm, tâm lý, nên dù anh chị cho mã cũng ko dám nhảy vào, đành đứng ngoài nhìn.

12 Likes

Mình nghĩ là bạn không nên mua 1 lần lượng lớn cổ phiếu. Nên chia lệnh ra và quan sát tình hình, mấy hôm trc bsr mất mốc 26 (dù lượng cầu ở đó cũng kha khá) nhưng nhìn rộng ra thì chart của nó khá tốt. Tuy vậy nhưng bạn cũng nên để ý cách lái đánh, theo mình thường phiên sáng của bsr sẽ đánh lên chút nên bạn có thể trade t0 lúc này để giảm giá vốn. Chúc bạn sớm có lãi và thành công như Warren Buffett :rofl:

17 Likes

Chuẩn em, đánh mã dầu phải có kinh nghiệm.

13 Likes

Ông còn ế muôn đời

11 Likes

Wait you …chụt

6 Likes

Be ý tá là gi vậy ban

6 Likes

A quạt lông :astonished:

6 Likes

Đợt e ôm pvd dầu xuống 68 trái tim mong manh của e bị mất ăn mất ngủ c ah. Nên thôi tự nhủ có những cái ko dành cho mình :)) Iu mấy em c4g, ddv a chị cho cũng đủ ngon rùi.

9 Likes

Bsr quý 1 lợi nhuận khủng lắm đó bạn cứ ôm lâu một chút thì có quà đó!

10 Likes

:heart_eyes:

6 Likes

Kinh nghiệm đánh dòng dầu thì 1 là bạn cầm dài hạn, 2 là nếu đánh theo sóng thì bạn phải theo dõi sát sao động thái của TT dầu TG nói chung & trong nước nói riêng, bởi dòng này bị chi phối chủ yếu bởi các yếu tố cố hữu - cung và cầu. Khi nhu cầu tăng cao giá sẽ lên theo, trong khi nếu cung ứng quá mức thì giá sẽ giảm, lý do bị chi phối bởi quá nhiều yếu tố như OPEC+, covid, địa chính trị, biến đổi khí hậu…vv nên hầu như nhiều ae thường chơi kỷ luật với dòng này, bạn cũng nên đặt cho mình 1 lộ trình để tối ưu hóa vốn, điểm ra-vào, cutloss, tar…Chúc bạn đầu tư thành công!

11 Likes

Đánh PVD thì phải mua trước chạy trước. Mình mua 32 37 sút r.

8 Likes

VCG lình xình lắm thoát vùng 44 - 45 mới tăng lại được @Thansam

17 Likes

Ông điên à? Tui gọi anh @Rongdo007 lên nhé!

8 Likes

Của các tềnh iu đây!

26 Likes

He he …bé bé thui ko ổ lẻn thật đó

7 Likes

@hanoi2021 đang ủ mưu j đó e

4 Likes

kêu ít thôi. để người ta còn lấy chồng nữa.

8 Likes