Tam độc!

Làm sao đấy, hnay đi học + ngủ gật cả ngày về, cười toe toét xong bị nóc nhà mắng vô tâm hay giề?

6 Likes

Lâu ngày không đi học, lại gặp trời se lạnh, nghe giảng mà dễ ngủ anh nhỉ?

6 Likes

Thuộc bản tính thôi. :smiley: vì ng ngoài chỉ nhìn dc bên ngoài sao đọc dc bên trong

5 Likes

Em nói cái cười toe là cái emo này nè anh ui

5 Likes

:rofl:

5 Likes

Tuỳ ai giảng & giảng ntn chứ :blush:

5 Likes

Ôi lời dẫn thiền mỗi buổi của em :smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

Thì a cũng nói ý nghĩa của câu trong bức tranh của e.

4 Likes

:rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

4 Likes

:purple_heart::purple_heart::purple_heart: Hnao giảng cho c ké - thế mà bao lâu nay ở pic anh Dongphi và c còn chém về thiền mà ko biết có thầy ở pic

6 Likes

Đúng mà, anh nói đúng xong em nói tiếp đến cái emo kia, :star_struck:

7 Likes

Môn thiền cũng hay e nhỉ.nhưng a hay nằm thiền :smiley:

7 Likes

Em dẫn thiền mỗi buổi tầm 15 phút cho học viên, xong e cũng thiền luôn. Cách thực hành, cách dẫn thiền như của Thầy Thích Nhất Hạnh em thấy dễ theo nhất, nhiều ý nghĩa và đạt đc nhiều lợi ích trong cuộc sống :slight_smile:

6 Likes

E k nghiên cứu sâu đâu chị, e thích những gì đơn giản, mang tính kết nối thôi ạ :slight_smile: Thiền cũng là yoga, nên khi dạy e k bỏ qua phần quan trọng nhất được :grin: hum nào cuối tuần chị 3 rảnh nhắn em, e có thể hướng dẫn 1 buổi thử ạ :stuck_out_tongue:

5 Likes

Chứng mà san hàng loạt a nằm thiền ngủ lúc nào k biết :rofl:.môn đấy lợi ích mà

5 Likes

E học dốt nên cũng phải theo anh cắp sách đi học đây này. Học nghiêm túc mới dám mở kho thóc bỏ vốn nhèo :joy::joy::joy:

5 Likes

Yoga có thiền mà thiền ko phải là yoga á

Hồi trc có bạn nào hỏi, c nói cái này

5 Likes

Học để đọc tranh chứ nhiều lúc đọc tranh như xem tranh trừu tượng

3 Likes

Thiền cũng là yoga chị ạ, các tư thế tập luyện chỉ là 1 phần rất nhỏ thôi ạ. Bản chất của yoga là tu tập mà :slight_smile: hướng tới cái tốt đẹp hơn :purple_heart:

3 Likes

E có biết thiền tứ niệm xứ k.lúc nào rảnh hướng dẫn a phát

3 Likes