Tam độc!

Về kỹ thuật, do ảnh hưởng từ việc sụt giảm ở 2 nhóm cổ phiếu chính là ngân hàng và bất động sản, chỉ số VnIndex lại một lần nữa không thành công trong việc vượt qua mức đỉnh lịch sử. Mức giảm ở chỉ số tuy không lớn
nhưng đã gây thiệt hại đáng kể cho mặt bằng cổ phiếu. Đó cũng là một trong các nguyên nhân khiến tâm lý nhà
đầu tư dễ bị dao động khi danh mục phần lớn là thua lỗ. Do vậy, việc tham chiếu chỉ số chung của thị trường có
thể không phản ánh đúng diễn biến ở các cổ phiếu cụ thể.
Tuy vậy, vùng hỗ trợ xoay quanh mốc 1.480 – 1.482 là sự kết hợp của các dải mây MA như MA100 – MA50 vẫn
có thế sẽ giúp chỉ số sớm tìm được vùng cân bằng và có thể xuất hiện nhịp phục hồi trong tuần tới. Bên cạnh đó,
vùng hỗ trợ gần nhất tương ứng với các đáy nhỏ gần đây và hỗ trợ từ trendline xoay quanh vùng 1.450-1.470 điểm
đang ở khá gần do đó cũng là điểm tựa cho thị trường khó giảm sâu. Kịch bản chỉ số VN-Index quay trở lại xu
hướng tăng và kiểm nghiệm lại đỉnh cũ vẫn còn nguyên và chưa thay đổi. Thanh khoản vẫn tăng mạnh mẽ, nhà
đầu tư cá nhân bắt đáy trở lại, nhìn rộng hơn thì chỉ số Vn-Index vẫn nằm trong xu hướng đi ngang kéo dài 4 tháng
qua. Do vậy, về tổng thể thì thị trường vẫn chưa có sự thay đổi về xu hướng, nhưng dòng tiền đang có sự vận động
mạnh mẽ giữa các nhóm cổ phiếu và đang được định hướng về nhóm cổ phiếu bluechips cũng như nhóm cổ phiếu
mang tính cơ bản

13 Likes

dạ, e cảm ơn anh nhìu nhìu ạ :kissing_heart:

2 Likes

Rụng trứng :smiley: , biển động này ngồi im đợi an toàn hãy hành động.Đừng trung bình giá xuống , vì k ai biết được đâu là đáy mà dò.

7 Likes

A @Rongdo007 cho e hỏi mã PXL có giữ tiếp k ạ?

3 Likes

Rồng đất

6 Likes

Hôm nay phím hàng cho gái luôn hả a :rofl:

4 Likes

rồng đất giờ chỉ ngồi ngắm thôi anh, e bây giờ nghèo lắm :joy: :joy:

4 Likes

người ta đang dìu dắt e thơ mà :grinning: :grinning:

4 Likes

Chơi lớn :rofl:

5 Likes

Bữa nào a giả gái thử xem ảnh có cho ko :joy:

5 Likes

anh giả thì sao dc, e người thực việc thực thì mới đc chứ :grinning: Ai chơi đồ giả đồ nhái đâu :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:

6 Likes

Nhiều khi a @Hoang_Luu78 thích gu lạ sao e :rofl::rofl::rofl::rofl:

6 Likes

TT quá nhạy cảm bác ạ.

7 Likes

@Cuong_Nguyen7 con I hàng a Lăng giờ vào mới đẹp này.

6 Likes

TT gd buồn ngủ quá :yawning_face:

4 Likes

Lúc thấy buồn ngủ là chuẩn bị các bác ấy tát cho 1 nhát xây xẩm bác ạ… cẩn thận

4 Likes

@Hoang_Luu78 a có thích gu lạ không? :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:

6 Likes

Chưa đc

6 Likes

Nhất bác Hoangluu78 rồi!

6 Likes

Em xin phép chia sẻ kịch bản của em về em IDC. Ace thẩm định ạ

5 Likes