Tâm trạng của Anh Em bán cổ hôm nay

"Cuộc sống vốn có nhiều điều khiến ta phải nuối tiếc, nuối tiếc về sự sai lầm, nuối tiếc vì lựa chọn, vì một tình yêu đã qua, vì tuổi thơ hay bao nhiêu những kỉ niệm, bao nhiêu thời gian lãng phí… Nó có thể khiến chúng ta dằn vặt và quấn quanh những nỗi buồn sâu thẳm trong cuộc đời"ac_30

2 Likes

Hello bác!

NAV nhỏ nên có bán cũng bình thường, hơi tiếc tý lãi :smiley: nếu là NAV lớn có khi , tùy mỗi người

Ai ko kiên định với cổ mình đã chọn thì họ bán đi thôi. Mình lại chọn giải ngân hôm nay vào TMS CSC TDC.

1 Likes

Bao nhiêu lần thị trường cứ như sập đến nơi, hoảng loạn, bán tháo rồi mọi việc lại đâu vào đấy chỉ sau 1,2 phiên. 2 hôm nay ko có tin gì xấu, khả năng cao ai tháo chạy hôm nay lúc giảm mạnh là sai lầm.

Chưa luyện được không ngỏ bảng để đó 1 năm :smiley:

Khi đã xác định dc lý do mình mua, thì sẽ biết lý do mình bán. Tát nước theo mưa thường là tâm lý khi mình chưa tìm hiểu về cổ phiếu/doanh nghiệp mà mình nắm giữ thôi.

1 Likes

Hôm nay ACE vào được nhiều hàng không?

1 Likes

Thank Bác mới múc chứng đc 1 năm ý định đầu cơ ăn sổi mà khó trôi quá :smiley:

Lúc này là lúc chúng ta ngộ ra thế nào là mua rẻ bán đắt, thế nào là đi ngược thị trường. 18/1 nhiều ACE chưa kịp vào bờ thì lại trôi xa. Một năm có mấy lần chỉnh mạnh? Chẳng lẽ chúng ta mãi thế này sao?

2 Likes

Mình mua được thêm 20% tk. Hy vọng …!

Chuẩn bác ạ. Lúc xanh thì đua mua, lúc đỏ thì đua bán!!!

Giờ 3 tháng các cty chứng khoán đảo nợ 1 lần. Canh thêm mấy lần các quỹ nó cơ cấu. ACE chúng ta bị cái nghiện trade nên dễ sụp hố.

1 Likes

Tiếc nuối vì sao hôm đó ko đua lệnh
Để bây giờ nghèo quá là nghèo

1 Likes

Chuẩn quá. Nên giờ mình chơi kiểu gan lì thi gan. Chọn được cổ mà đã đủ thông tin và đủ tự tin rồi là chọn phiên nay rót liền.

1 Likes

Tiền chỉ dành cho những người có đủ sự nhẫn nại, cổ tốt thì chả phải sợ cái gì.