Tấm vé đến cánh cửa giàu sang dig

, ,

ĐỌC XONG BÀI VIẾT NÀY AI HIỂU ĐƯỢC SẼ GIÀU SANG

Rất nhiều anh em ôm tiền ra đầu tư nhưng rất ít anh em hiểu được thật sự bản chất của đầu tư là gì?

BẢN CHẤT CỦA ĐẦU TƯ LÀ SỰ KỲ VỌNG các anh em ạ.

Dù là đất đai, cổ phiếu hay coin… muốn tăng được giá thì phải có sự kỳ vọng. Có câu chuyện kỳ vọng và kỳ vọng càng cao thì giá càng tăng.

Ví dụ như đất: người ta kỳ vọng có con đường đi tới, có hạ tầng đi tới thì giá đất càng tăng, công ty người ta kỳ vọng doanh nghiệp đó quý tới, năm tới sẽ lãi XXX tỷ… thì giá cổ phiếu sẽ tăng XX lần,…

Vậy rất rỏ ràng để 1 sản phẩm đầu tư tăng giá là câu chuyện tương lai liệu nó có kỳ vọng gì hay ho hay không chứ không phải là cái hiện tại của nó? Ví dụ VNM thử tìm điểm kỳ vọng và tự đánh giá vì sao DN tốt như VNM mà cổ ko tăng.

Nhưng cuộc đời nó ko dễ dàng mà nó éo le như cây tre trăm đốt. Dễ thì ai cũng giàu rồi. Trong kỳ vọng thì lại có kỳ vọng ảo và kỳ vọng thật.
Kỳ vọng ảo hay kỳ vọng thật cũng đều làm sản phẩm đầu tư tăng giá. Chỉ cho đến khi người ta phát hiện nó là ảo thì mới rớt giá. Ví dụ: tin đồn ở đó sẽ mở sân bay, đất sẽ tăng gấp đôi. Có kỳ vọng thì có giá tăng. Nhưng 1 ngày người ta phát hiện ra tin đó là ảo thì sẽ rớt giá. Nên trên thị trường mới xuất hiện những pha lùa gà kinh điển. Họ Louis hay họ a Quyết

Nên đầu tư nó dễ mà ko dễ. Không phải cứ có kỳ vọng là vào mà mình còn phải biết soi sét, đánh giá. Có kỳ vọng vào là có ăn đó. Nhưng nước rút mới biết ai có mặc quần. Để mình là người trong số mặc quần phải soi được kỳ vọng, phải hiểu được kỳ vọng là thật. Nhiều người 10 năm chưa về bờ đấy. Đừng có đùa. Nhờ đầu tư mà mua dc căn nhà dưới quê, nhưng phải bán mất 3 căn nhà thành phố :sweat_smile:
ROS từng giá gần 300k về còn 2k, hay như FLC CII hiện tại nó nhốt có khi bán đến tết chưa thoát dc hàng…

Bước 1: Vậy điều đầu tiên trong đầu tư là phải nhìn ra được kỳ vọng và kỳ vọng nó phải thật thì mới chơi. Không nhìn ra được kỳ vọng thì chỉ là đánh bạc. Đừng tham lam vào thứ cờ bạc mà mình ko biết nó có thật hay ko. Vì cái sới bạc thì phải bịp, mà ở cái sới bạc được nhà nước bảo kê thì nghệ thuật bịp phải gọi là đỉnh cao. Mồm thì hót líu lo nhả ra toàn lời vàng đạo lý nhưng tay thì thập thò đặt lệnh bán chui bán khống. Nên vào sới bạc phải học cách đừng biến mình làm gà

Bước 2: Con nào là siêu cổ, làm sao để ngồi mâm trên?

Bạn nhìn những thằng cha giàu nhất thế giới đi. Tại sao nó giàu được?
Có phải là nó phải vào cái chỗ to, chỗ kỳ vọng lớn ko? chỗ size to mà nó khai thác được đúng ko? Như Microsoft ngày xưa nó bán bản quyền hệ điều hành cho cả thế giới. Kỳ vọng của thị trg quá to. To vậy Bill Gates giàu nhất đúng rồi. Hay như cha nội Elon Musk tại sao cha này lên số 1 thế giới nhanh như vậy? Doanh nghiệp của chả liệu có làm ăn nhanh vậy ko. Câu trả lời là không. Nhưng Elon mang lại cho thế giới 1 kỳ vọng quá to. Xưa giờ cả thế giới chạy xe xăng, cha đi làm xe điện 1 thị trường quá bao la và rộng lớn. Kỳ vọng cho Tesla cao. Nhưng quan trọng nhất là khả năng triển khai để biến cái từ kỳ vọng thành hiện thực đã được chứng minh. Doanh thu bán hàng tăng trưởng hàng năm. Tiềm năng thị trường to mà chứng minh khai thác được nên người ta phải dành dựt mua cổ phiếu Tesla đẩy giá lên ngút trời dành tấm vé giàu sang. Người ta mua 1 điều cho tương lai Tesla

Bước 3: Tại sao tôi lại chọn cổ đất mà cụ thể là cổ DIG để làm tấm vé đưa tôi đến sự giàu sang mà ko lựa chọn cổ khác?

Tại sao là DIG?
Các bạn cứ theo 3 nguyên tắc này chắc chắn sẽ giàu:

1. Mua 1 sản phẩm đầu tư phải có kỳ vọng
  2. Kỳ vọng đó phải là thật, đang trên đường chuyển thành thực tế và năng lực chuyển đổi từ kỳ vọng thành thực tế đã được chứng minh
  3. Tiềm năng thị trường nó còn rất lớn, nó chỉ đang khai thác 1 phần, dư địa còn rất cao…

Áp dụng vào DIG khi tôi quyết định mua:

1. Kỳ vọng gì cho DIG: Quỹ đất DIG lớn, Đất DIG toàn là nơi đô thị vệ tinh nơi đón đầu cao tốc, vành đai, sân bay… nhà nước bơm tiền làm hạ tầng thì đất DIG lại xxx lần. Kỳ vọng tốt quá đi chứ
  2. Khả năng chuyển đổi kỳ vọng thành thực tế: DIG triển khai dự án rất đều đặn, dự án gối đầu dự án, làm dự án nào ra dự án đó, đẳng cấp, chuẩn chỉnh, đưa quỹ đất từ quy hoạch thành sản phẩm thực tế đều đặn, doanh thu lợi nhuận tăng trưởng qua hàng năm. Kế hoạch khai thác rỏ ràng…
  3. Quỹ đất DIG nay đã lên hơn 13.000 hecta, mà năng lực chứng minh là khai thác lần lượt được, thì 1 ngày nào đó chủ tịch DIG cũng ngồi mâm những người giàu nhất VN thôi, mình còn ko đu theo để giàu cùng chủ tịch thì trách sao số nghèo nữa.
    Các bạn đừng quá khắc khe về việc đất đai nó chưa đền bù. Quan trọng là tương lai nó to, mà nó chứng minh được là nó khai thác được

Không phải ngẫu nhiên mà ở Việt Nam, 5 trên 10 tỷ phú giàu nhất sàn chứng khoán VN là sở hữu DN BĐS trong đó có người giàu nhất. Vậy có lý do gì để mình ko mua cổ đất làm giàu cơ chứ.

Hãy quên đi việc phím hàng ở các room, tự tìm cho mình 3 nguyên tắc nêu trên nếu không muốn bị làm gà, bị úp bô…
Các bạn hãy tự tìm hiểu DIG và tôi đợi các bạn lên tàu trước khi nó biến mất mãi mãi để lại sự tiếc nuối 5-10 năm về sau

20 Likes

Room siêu cổ phiếu DIG thời bơm tiền…

Cũng đã kịp lên tàu đợt chỉnh vừa rùi. Mong là Dig sẽ đưa chúng ta đến bến bờ tự do :sunglasses:

1 Likes

Chuc mung ban

Bạn phân tích rất sâu sắc. Cảm ơn

1 Likes

Cứ theo 3 nguyên tắc để đầu tư thôi